Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ครัวทนายอ้วน - วันนี้อากาศดี๊.. ดี.... เรามากินของเปรี้ยวๆ เผ็ดๆ กันเหอะๆ ... ต้มข่าไก่ใบมะขามอ่อน  

วันนี้ฝนตกแต่เช้าเรยยย .... อยู่บ้านมาตลอดพอถึงวันที่จะออกไปธุระท้างงง วันฝนดันมาตกซะนี่ ... อิอิอิ

ทำไงได้ละครับเป็นธุระที่จะต้องไปทั้งนั้น .... ไปโรงพยาบาลนนทเวชก่อน แล้วไปมาบุญครอง .... เวรกรรม รถไฟฟ้า BTS ปิดสถานีสนามกีฬาแห่งชาติ ... ก้อต้องลงเดินฝ่าเสื้อแดงไปมาบุญครองครับ กลัวระเบิดก้อกลัวก้อเลยหลบไปเดินในสยามสแควร์

ทำธุระเสร็จ ทานข้าวซะเรย แล้วไปโรงพยาบาลพระราม 9 จะไปขูดหินปูนครับ เสร็จแล้วนั่งรถไฟใต้ดินมาจตุจักร.... คนข้างๆร้องจะไปอ่ะ.... อิอิอิ .... เลยทำโทษให้ซื้อจานใหม่ๆสำหรับถ่ายรูปหลายใบเลย อิอิอิ เสร็จแล้วถึงได้กลับบ้านครับ หมดแรงเลยครับ สลบไสลไปพักใหญ่ เพิ่งตื่นเมื่อกี๊เองครับ ตื่นขึ้นมาก็มาทำกับข้าวกินเย็นมีแรงทำได้อย่างเดียวครับ อิอิอิ

ต้มข่าไก่ใบมะขามอ่อนครับ

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 53 19:59:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com