Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ ซื้อ kenwood food processor มาแล้วมีปัญหาบางอย่างค่ะ ใครใช้เป็นบ้างคะ รบกวนด้วยค่ะ  

kenwood รุ่น FP730 ค่ะ คือ รุ่นนี้ที่ปั่นน้ำผลไม้ บดสับ ได้หมด ทุกอย่างทำได้ ยกเว้น processor ที่ไว้สำหรับทำแป้งพายค่ะ ไม่ทำงานค่ะ พยายามโทรถามเซลล์แล้ว แต่เค้าอธิบายแล้วไม่เข้าใจ เค้าบอกว่าต้องหมุนใบมีดให้แน่นอยู่ตรง position ที่ถูกต้องไม่งั้นเครื่องจะไม่ทำงาน ก็พยายามทำแล้ว แต่ไม่ได้ค่ะ ใครทำเป็นบ้าง รบกวนสอนด้วยค่ะ ว่าต้องประกอบยังไง พอดีอยู่ ต่างจังหวัด เข้ามาซื้อในกรุงเทพ ห้างแถวบ้านไม่มีขายค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : mimi_naja
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 53 20:34:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com