Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกี่ยวกับ กิมจิ จ้า เพื่อนๆช่วยทีน้า  

คือเราทำกิมจิเองมาหลายครั้งแล้วอ่า(หาสูตรในบอร์ดเนี่ยแหละค่ะ)
แต่ไม่ว่าจะสูตรไหนก็ทำยังไม่ค่อยอร่อยเลย(คงเป็นเพราะฝีมือเรา)
เลยอยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำทริก เคล็ดลับ ดีๆในการทำให้หน่อยอ่า
หรือถ้าจะซื้อนี่ของที่ไหนอร่อยๆบ้างอ่า ซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไรคะ
(แต่ใจจริงอยากทำมากกว่าเพราะชิบทำอาหาร แต่ถ้าทำไม่ได้คงต้องซื้ออ่าค่ะ เพราะชอบกิน:D )

ปล.ลืมบอกปัญหา คือกิมจิที่เราทำปัยหาที่พบบ่อยๆก็มี บางทีก็เค็มไป(มากก) บางครั้งก็เปรี้ยวเกินไปนิด และ รสชาติก็ยังไม่ค่อยเข้มข้นเท่าไรเลย รบกวนทุกคนด้วยค่า ขอบคุณมากจ้า

จากคุณ : Meaw
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 53 13:08:32 A:124.122.211.102 X: TicketID:128773

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com