Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:::: สะตอผัดกะปิใส่กุ้งครับ ::::  

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวก้นครัววันนี้มีผัดสะตอใส่กุ้งมานำเสนอครับ
ผมชอบทานผัดสะตอใส่กุ้งมากเลย  แต่ว่าร้านอาหารแถวบ้านก็ไม่มีขายด้วย
งานนี้ก็ต้องทำเอง  อยากทานเลยงานเข้าครับ
เคยทานมาสองสามครั้งจากตอนลงไปใต้
เลยจำๆรสชาติมา เดาๆว่ามันน่าใส่อะไรบ้างทำทานเองได้ไม่ยากครับ
เคยไปทานร้านอาหารใต้บางร้านขายจานละ 150.- บ ได้ครับแพงเนอะ
แต่สะตอก็ราคาแพงจริงๆ มีเพื่อนอยู่ใต้เล่าให้ฟังว่าที่บ้านมีต้นสะตอ
อยู่ที่บ้าน ออกฝักทีหนึ่งขายได้หลายร้อยฝัก..แต่เพื่อนบอกไม่กินสะตอ..
อิจฉา เพื่อนคนนี้มาก...ถ้ามีอยู่หน้าบ้านเรานะจะเอามาผัด เอามาจิ้มน้ำพริกทุกวันเลย

สะตอผัดกะปิใส่กุ้งครับ

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 53 21:37:54

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 53 21:37:42

จากคุณ : GreenMelon
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 53 21:37:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com