Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**มาม๊ะมาจอยกัน จอยกัน...>>>ส่งการบ้านคุณครูพี่วรรณ กับคัพเค้กส้มแบบง่ายๆแต่อร่อยครับ  

สวัสดีครับพี่น้อง วันนี้ผมได้หยุด(อีกแล้ว) เนื่องจาก BTS ปิดกระทันหัน ออฟฟิสกลางสี่แยกเลยจำเป็นต้องปิดตาม ถึงจะทำให้หงุดหงิดเพราะการตื่นเช้า แต่ก็เป็นเรื่องดีครับที่จะได้เอาขนมมาโพสอีก

เค้กนี้ทำเมื่อวานตอนดึกๆครับ เผอิญได้มีโอกาสเอาไปขายกับเค้าบ้าง กล้ามากครับกล้ามาก เพิ่งจะตีเค้กได้ยังกล้าขาย ขอผมหน่อยละกันฮ่าๆ แหม ก็ซื้อเตาอบมาแพงอะครับ ช่วยๆกันหน่อยนะ อิอิ

เลยทำเป็นเค้กส้มสูตรครูพี่วรรณคนเดิมครับ อร่อยมากๆ แต่ไม่ได้ราดส้มแบบหน้านิ่มแล้วนะครับ เปลี่ยนมาเป็นบีบบัตเตอร์ครีมบ้าง อยากทำดู ไม่ได้ทำนานแล้ว สูตรก็ของพี่วรรณคนเดิมอีกแล้ว หน้าตาก็ดัดแปลงมาจาก soft cheesecake ของพี่วรรณอีก เปลี่ยนจากบลูเบอร์รี่เป็นแยมส้ม เหอๆ ไม่คิดอะไรเองเลยใช่มั้ย อิอิ

ไปดูสารรูปคัพเค้กส้มแบบดัดแปลงไป ดัดแปลงมากันครับ

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 53 09:38:33

จากคุณ : ใครชนะได้เป็นไจแอ้น
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 53 09:37:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com