Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ครัวทนายอ้วย - เสนอวัตถุดิบของมอญอีกทีเถอะน่า... - ผัดพริกตับกับหน่อกะลา  

เมื่อตะกี้น้องปุ้ยมาเคาะประตูบ้านก๊อกๆ บอกให้รีวิวเร็วๆ หนูอยากปาด อ่ะๆๆๆๆ เอ้า รีวิก็รีวิวครับ อิอิอิ

วันนี้ขอเป็นเมนูที่ทำขึ้นจากวัตถุดินของชาวมอญนะครับ แต่ไม่ได้เป็นเมนูมอญนะครับจะเรียกเป็นเมนูฟิวชั่นก็ได้ ฮ่าๆๆๆๆๆ

หน่อกะลานี่คนที่ปากเกร็ดรู้จักกันดีครับเค้าว่ากันว่าคนมอญเอามาปลูกสมัยพระยาเจ่งพาผู้คนมาตั้งถิ่นฐานที่ปากเกร็ดแน่ะ อิอิอิ

จริงๆเมนูนี้ทำตั้งแต่วันที่ไปทำบุญที่เกาะเกร็ดครับ ซื้อหน่อกะลามา 5 กำ ทำเมนูต่างๆไปหมดแล้ว หน่อกะลาถ้าปอกแล้วมันจะอยู่ได้ไม่นานครับมันจะดำแล้วก็ฝ่อไปเองครับ ถ้าซื้อมาแล้วต้องทำเลยครับจะอร่อยกว่า

วันนี้เราเอามาผัดกับตับกันครับ .........."ผัดพริกตับกับหน่อกะลา"

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 53 13:52:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com