Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไก่อบเลมอนภาคต่อ ของคนชอบกินไก่น่ะค่ะเข้ามาชมกันเลยค่ะ  

สวัสดีทุกคนน่ะค่ะ
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาทักทายชมกระทู้
เรียกน้ำย่อยของมาดามน่ะค่ะ จากกระทู้นี้ค่ะ D9180976
จะรีวีวให้เสร็จตั้งแต่เมื่อคืน ก็พอดีเพื่อนที่อยู่ สโลวาเนีย
ออนเอ็มมาคุยด้วย ก็เลยยาว กว่าจะเลิกคุยกันมาดามก็
ง่วงมากแล้ว ก็เลยมาต่อเอาวันนี้แหละ

ไก่อบเลมอนวิธีการทำรวมถึงเครื่องปรุงไม่ยากน่ะค่ะ
ไม่ได้ออกสไตล์ฝรั่งจ๋าซะทีเดียวเครื่องปรุงสว่นผสม
ก็เชื่อว่ามีติดครัวกันอยู่ทุก ๆ บ้าน
แต่อาจจะใช้เวลาในการหมักไก่นานนิดนึง เริ่มยาวล่ะ
ไปชมกันเลยค่ะ

เครื่องปรุงตามรูป
1.กระทุบบุบให้แตก 1 หัว
2.หอมหัวใหญ่ซอย
3.ผิวเลมอนขูด
4.เลมอนเหลือง

จากคุณ : มาดามมาร์คแตง
เขียนเมื่อ : 28 เม.ย. 53 15:58:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com