Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review "BoB Korean Spicy Restaurant" @ Sukhumvit 21  

สวัสดีชาวห้องก้นครัวทุกคนนะคับ วันนี้ผมขอเป็นมือใหม่หัดรีวิวร้านอาหาร ร้านที่จะพาไปชิมวันนี้ก็เป็นร้านอาหารเกาหลีเปิดใหม่ย่านเพชรบุรี-สุขุมวิทชื่อร้านว่า "BoB Korean Spicy Restaurant" ชื่อร้านก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นอาหารเกาหลี และจากคำว่า Spicy ก็คงจะถูกใจหลาย ๆ คนที่เคยชินกับอาหารรสเผ็ด ๆ ของอาหารไทย เจ้าของร้านชื่อ คุณนิค (Nick) เป็นคนเกาหลีแท้จากกรุงโซล รับประกันรสชาติอาหารเกาหลีแท้ ๆ

ร้าน BoB นี้นะคับ เป็นร้านที่เพิ่งเปิดใหม่ช่วงหลังสงกรานต์นี้เองครับ ตั้งอยู่ย่านอโศก ใกล้ๆกับ มศว. ประสานมิตร จะอยู่บริเวณที่เป็นร้านอาหารระหว่างโรงพยาบาลจักษุรัตนิน กับตึก Q house ผมไม่แน่ใจว่าบริเวณตรงนั้นเรียกว่าอะไร แต่เอาเปนว่าพอจะนึกภาพออกกันนะครับ

การเดินทางก็แสนสะดวก เพราะสามารถนั่งรถไฟฟ้ามาได้ทั้งบ BTS และ MRT ถ้ามา MRT นะคับ แนะนำให้ลงที่สถานีเพชรบุรีจะใกล้กว่า เพราะเดินได้ไม่ไกล ให้ออกประตูหมายเลข 2 นะคับ ประตูที่ออกมาท่าเรือแสนแสบอะคับ แล้วก็เดินข้ามสะพานข้ามคลองขึ้นมา สังเกตุสัญญาณไฟข้ามถนนหน้าเซเว่นตรงข้ามโรงพยาบาลจักษุรัตนิน พอข้ามถนนมาก็เดินตรงมาเรื่อยๆ ประมาณ 50 เมตร ก็จะเห็นร้าน Studio ถ่ายรูป ชื่อ ProPrint หรือเปล่าไม่แน่ใจ พอเจอร้านถ่ายรูปปุ๊บก็จะเหนทางแล้วก็เดินเลี้ยวซ้ายเข้ามาได้เลย เดินเข้ามานิดนึงจะเห็นร้าน BoB อยู่ทางขวามือโดย แต่ถ้ามา BTS ก็ลงที่สถานีอโศก แล้วก็นั่งรถมอเตอร์ไซค์หรือแท็กซี่จากหน้าสถานีได้เลย บอกว่ามา Q house ก็ได้คับ หรือจะต่อรถใต้ดินแล้วก็มาตามทางที่บอกไปก็ได้คับ

หลังจากพูดถึงสถานที่ตั้งไปแล้ว ก็มาพูดถึงเมนูอาหารกันบ้าง ขอบอกว่าราคาอาหารในร้านไม่แพงเลย ราคาเริ่มต้นที่ 49 บาทครับ เป็นไข่ตุ๋น ส่วนเมนูยอดฮิตเช่น ข้าวยำก็อยู่ที่ 89 บาทสำหรับชามธรรมดา ถ้าชามหินร้อนราคา 99 บาทครับ นอกจากนี้ก็ยังมีเมนูยอดฮิตอื่น ๆ เช่น แกงกิมจิ เนื้อยางบูลโกกี หรือข้าวปั้นเกาหลี ซึ่งราคาในเมนูนี้ยังไม่รวม Service Charge นะครับ แต่อย่างไรราคานี้ก็ถือว่าถูกมากสำหรับราคาอาหารเกาหลีในกรุงเทพ ที่เมนูส่วนใหญ่มักจะเริ่มต้นที่ไม่ต่ำกว่า 100 หรือ 200 บาท ทีนี้ก็มาดูภาพเมนูอาหาร และบรรยากาศภายในร้านได้เลยคับ =D

จากคุณ : GoOd*~
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 53 10:57:53 A:122.0.3.146 X: TicketID:266815

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com