Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[อาหารมังสวรัติ] Chubby Lawyer Cafe' - ครัวมังสวิรัติทนายอ้วน - หมี่กรอบราดหน้ามังสวิรัติ  

หยุด 3 วันนี้มีใครมีแผนไปไหนหรือเปล่าครับ เดินทางโดยปลอดภัยนะครับ ส่วนผมคิวตรึมเลยครับ

วันเสาร์ไปโรงพยาบาลตอนเช้า เสร็จแล้วไปคุยงานที่โรงเรียนกวดวิชา แบบว่าเค้ามาชวนไปเป็นอาจารย์อ่ะครับ ยังไม่รู้ว่าจะสอนวิชาอะไรมันคืนคุณครูไปหมดแร๊วววว รวมทั้งวิชากฎหมายด้วย ฮ่าๆๆๆ เสร็จแล้วจะไปวัดสุทัศน์ฯ มีหมอดูบอกให้ไปถวายบ่ตรพระที่นั่น แล้วคิดว่าจะหาอะไรกินแถวนั้นเลยครับ ของอร่อยยอะเลย ตั้งแต่ ลั่นฟ้า ข้าวมันไก่เบตง, มิตรโกหย่วนที่ลูกชาย (พี่เจี๊ยบ) เคยเป็นขวัญใจสาวๆหอการค้า, ร้านชวนชิม, หมูสะเต๊ะเทียนซ้ง, โจ๊กเจ๊หงส์, ขนมกุยช่าย, ปลาหมึกย่าง และที่ขาดไม่ได้ มนต์ นมสด

แล้วตอนบ่ายๆว่าจะไปเดินเซ็นทรัลสั่งลาก่อนห้างปิด คนข้างๆอยากได้กล้อง full frameราคา 7 หมื่นกว่า กร๊ากกกกก เราใช้ Sony ปัญญาอ่อนยังรู้ option ไม่ครบเลยยยย อิอิอิ

วันอาทิตย์คนข้างๆจะไปสอยเสื้อที่มีคำว่า "แม่ค้าบังคับซื้อ" ที่เกาะเกร็ดอีกที เนื่องจากคราวที่แล้วไปดูแล้วไม่มีไซส์ที่ต้องการ คราวนี้กะว่าจไปกินข้าวแช่ร้านใหม่ๆบ้าง

วันจันทร์จะนอนให้เต็มอิ่มเลย อิอิอิ

อีก 2 อาทิตย์ก็จะได้ไปหัวหินแล้วครับ คราวนี้จะไปนอนที่ Sofitel ตอนนี้เล็งร้านไว้หลายร้านมากๆ จะต้องกินให้ครบร้านให้ได้ไม่ว่าจะต้องกินถึง 5-6 มื้อก็ตาม ฮ่าๆๆๆๆ  

ก่อนที่เราจะไปกินกันอย่างสบายอารมณ์เราก็มาทำบุญกัซะหน่อยนึงก่อนครับ

"หมี่กรอบราดหน้ามังสวิรัติ"

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 53 18:48:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com