Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> ครัวต่างแดน ... ข้าวผัดสเปน (Paella) & พายครีมข้าวโพด ... >>>  

สวัสดีค่ะ มิตรรักก้นครัวเมืองไทย และต่างประเทศ
มิตร รักทักทายหน้ากระทู้ และมิตรรักอ่านแล้วผ่านไป
มิตรรักทักทายหลังไมค์ ทุกท่านค่ะ

วันนี้ ติ๋วมาภาคปกติ  เพราะว่างงานค่ะ
วันนี้ มาแบบอากาศดี ฟ้าสดใส แต่ยังหนาวนะคะ
ก็เลยตื่นมาทำขนม และมาโพสต์กระทู้กันก่อน
ที่จะไปทำกับข้าวค่ะ

วันนี้ เอาข้าวผัดสเปนมาฝากค่ะ
อยากทำมาหลายหนแล้ว แต่ติดที่คุณสีมา ไม่กินซีฟู้ดค่ะ
พอดีกับ ดูทีวี มีเชฟมาทำอาหารให้ดู
เค้าทำ ข้าวผัดสเปน นี้ค่ะ

เค้าทำใส่ไก่  และมีซีฟู้ดนิดหน่อย
ติ๋วก็เลย ได้ที จำมาทำข้าวผัดสเปน

จากคุณ : หมู (ตัว) อ้วน
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 20:11:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com