Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ครัวทนายอ้วน - อากาศเย็นๆอย่างนี้หาเรื่องเรียกเหงื่อด้วย ..... ผัดกระเพราหน่อไม้ดอง.... ดีกว่า  

อากาศเย๊นนนนน.... เย็น ดีจังตั้งแต่เช้าแล้วครับ วันนี้ทำอะไรต่ออะไรได้เยอะเลย จัดหนังสือเอย จัดโต๊ะคอมเอย กวาดบ้าน ถูบ้าน เขียนหนังสือได้อีกเยอะเลย... ดีจริงๆ อยากให้อากาศเป็นอย่างนี้ทุกๆวัน หนังสือคงจะได้วางแผงก่อนกำหนดแน่ๆ ฮ่าๆๆๆ

พูดถึงนิตยสาร .... ผมรับนิตยสารที่เกี่ยวกับการทำอาหาร 6 เล่ม มี Gourmet & Cuisine, ครัว, Health & Cuisine, แม่บ้าน, Food for life แล้วก็ Foodstylist เรียกว่าแทบจะหมดแผงแล้วละม๊างครับ

แต่ที่ชอบมากๆ คือ ครัว, แม่บ้าน และ Health & Cuisine เพราะสูตรอาหารง่ายๆเยอะดีครับ ส่วน Gourmet & Cuisine, Food for life แล้วก็ Foodstylist จะเน้นไปทางเรื่องเกี่ยวกับวัตถุดิบซึ่งก็แล้วแต่ครับว่าฉบับนี้ๆ เค้าจะเสนอวัตถุดิบอะไร อ่านไว้ประดับความรู้ได้อย่างดีเลยครับ เท่าที่มีก็มีเรื่อง ช็อคโกแลต เนื้อวัว ไวน์ หอย อยากจะตัดออกบ้างนะครับ แต่เดินผ่านแผงหนังสือแล้วอดไม่ได้ทุกทีสิน่า อิอิอิ

พูดถึงหนังสือทำกับข้าวแล้วผมขนมาจากเมืองนอกเยอะมากๆเลย อยู่ที่โน่นจะซื้อตอนที่ลดราคาครับหนังสือดีๆ ปกแข็ง เล่มหนาๆ ข้างในเป็นกระดาษอาร์ตทั้งหมดลดแล้วเหลือ 250 - 500 บาทครับ ถูกมากๆ เลยซื้อมาซะเยอะเลย แล้วยิ่งพอไปเรียนคอร์สทำอาหารอิตาเลียนที่โน่น 3 เดือนด้วยแล้วยิ่งบ้าซื้อเข้าไปใหญ่ ตอนขนกลับนี่หน้ามืดเลยครับ ต้องใส่กล่องส่ง Jetta 2-3 กล่อง แม่เปิดออกมาเป็นหนังสือทำอาหารโกรธมากกกกกกกก หนังสือที่เรียนจริงๆมีไม่ถึงครึ่งกล่องที่เหลือ 2 กล่องครึ่งเป็นหนังสือทำอาหารทั้งนั้น ฮ่าๆๆๆๆ

ที่พูดมาทั้งหมดนี้ไม่เกี่ยวกับอาหารเมนูนี้เลยครับ อิอิอิ

"ผัดกระเพราหน่อไม้ดอง"

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 53 18:41:33

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 53 18:40:40

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 18:15:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com