Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

••[[ครัวคลายเครียด]]•• "ข้าวแกงกะหรี่ญี่ปุ่น" ง่ายๆ ใครก็ทำได้ กลับมาด้วยความคิดถึงจ้าาา  

สวัสดีครับ ผมหายไปนานเป็นระยะๆ อยู่เรื่อยๆ งานยังคง Still เยอะเหมือนเดิม ไม่ค่อยมีเวลาทำอะไรมากมายนัก (แต่จริงๆ ใน Stock ยังมีอีกที่ไม่ได้โพสต์ ดวงไว้ก่อนจะได้เข้มข้น 555) คราวนี้มากับอาหารคาวบ้างครับ นึกอยากทาน ข้าวแกงกะหรี่ญี่ปุ่นมาหลายเดือนละ จะไปกินที่ร้าน กว่าจะกลับก็ห้างใกล้ปิดแล้ว ก็ไม่สบโอกาสซะที เห็นคนในก้นครัวนี่แหละบอกว่า ง่ายๆ ก็เอาฟ่ะ ทำกินเองก็ได้ ก็อร่อยดีครับ เหมือนซื้อเขากิน เพราะมันไม่ยากไงครับ หุหุ เราไปดูหน้าตากันก่อนที่จะดูส่วนผสม ที่ผมทำกันดีกว่านะครับ ชอบไม่ชอบ คอมเม้นต์ ติชมได้นะครับผม

น่าทานไหมเอ่ยยยย

จากคุณ : nadhakriz_kiakia
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 53 15:54:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com