Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร้าน ติ่ง ไท่ ฟง เสี่ยวหลงเปาอร่อยที่สุดในไต้หวัน  

ร้าน ติ่ง ไท่ ฟง เสี่ยวหลงเปาอร่อยที่สุดในไต้หวัน

จะพาไปกิน เสี่ยวหลงเปา ชื่อดังของไต้หวันกันนะครับ ที่นี้ มีอยู่ 2-3 สาขา ไม่แน่ใจ จะมี ที่ SOGO ชั้น B2 และ แถวๆ ไทเป ถ้าไป เจียงไคเช็ค สามารถนั่งรถแท๊กซี่ไปกินได้ ค่ารถไม่แพงมากครับ น่าจะไม่เกิน 100nt

ที่นี้ขึ้นชื่อเรื่อง เสี่ยวหลงเปาที่สุดแล้ว ใครมาไต้หวัน แล้วไม่ได้มาทานรับรองว่าเสียเที่ยวนะครับ มาทานดูแล้วจะขึ้นสวรรค์

วัน นี้พามาที่สาขาแรกของไต้หวันนะครับ ก็คือ แถวๆ ไทเป ใกล้กับ ธนาคารกรุงเทพสาขาไต้หวัน น่าจะเรียกว่าแถวๆ ซือต้า เดินมาได้ไม่ไกลเท่าไร

ไปชมกันเลยคร้าบ  หน้าร้านตอนเที่ยงๆ ยังไม่มีคนมาเท่าไร เพราะไม่อย่างนั้น คนจะต่อคิวยาวจนเต็มหน้าร้านเลยละครับ

http://www.taiwanlover.com  เว็บเที่ยวไต้หวัน รีวิว ไทเป ท่องเที่ยว ทัวร์ไต้หวัน
แวะเข้ามาเล่นกันนะครับ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ค. 53 16:53:40

จากคุณ : taiwanok
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 53 16:53:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com