Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

••[[ครัวคลายเครียด]]•• "Double Chocolate Muffin" ขนมง่ายๆ อร่อยมากก ส่งการบ้านคุณปุ๊ก Dailydelicious แบบปู้ยี้ปู้ยำจ้าาา  

สวัสดีครับ ช่วงนี้พอมีเวลาก็เลยรีบๆเลยดีกว่า เพราะเด๋วจะหายไปอีก เพราะบอกไม่ได้ว่าจะว่างเมื่อไหร่ หลังจากที่ทำอาหารคาวไปแล้วกับ "แกงกะหรี่ญี่ปุ่น" ก็เลยกลับมาที่อาหารหวานบ้าง เพราะวันก่อนเห็นน้องเดียร์ Ab Psy ReinDEAR ทำมัฟฟิ่นช็อคโกแลตชิพ ก็เลยรู้สึกแบบว่า เออ เฮ้ย อยากทำอ่า เพราะเคยชอบมาก ถึงจะทานไม่ค่อยได้เท่าไหร่ ก็เลยเอาว่ะ ทำนี่แหละ แต่ครั้นจะใช้สูตรเดียวกัน มันจะไม่เกิดความแตกต่าง 5555 ก็เลยพยายามค้นหาสูตร ที่จะเอามาปู้ยี้ปู้ยำอยู่หลายวัน

สุดท้าย และท้ายที่สุด ก็ตกลงปลงใจ เลือกเอาสูตรของคุณปุ๊ก Dailydelicios นี่แหละ เพราะดูท่าทางจะทำไม่ยาก และอร่อยสุด แต่ด้วยนิสัยผม ถ้าใครเคยติดตาม ก็จะรู้ว่าผมไม่ชอบทำตามแบบสูตรต้นฉบับเท่าไหร่ ชอบเติมนั่น ใส่นี่เพิ่มตลอด แต่ก็ไม่ได้เยอะไม่ได้ทำให้เสียรสชาตินะครับ แต่สรุปออกมาแล้วว่ายังไงก็อร่อย เพราะต้นฉบับของเขาดีอยู่แล้ว แค่ปรับรสให้ถูกปากผมเท่านั้นเอง ถ้าใครอยากไปต้นฉบับก็ตามไปที่นี่ได้นะครับ

http://dailydeliciousthai.blogspot.com/2008/06/pretty-and-small-cake-sweet-book.html

ส่วนของผมที่ทำเสร็จแล้ว ตามที่เห็นในภาพด้านล่างนี่เลย ไม่รู้จะน่าทานพอไหม หุหุ

จากคุณ : nadhakriz_kiakia
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 53 10:54:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com