Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawywe Cafe' - ครัวสำเร็จรูปทนายอ้วน - กระทู้นี้มอบให้ "พี่นพ กะ พี่แก้ม" - แกงจืดลูกรอก  

เมื่อหลายปีก่อนนู้น ผมเพิ่งเล่นพันทิบใหม่ๆ ก็ได้ไปตอบคำถามมากมายในห้อง BP ที่เกี่ยวกับ Melbourne ไม่ได้เป็นเซียนอะไรเลยครับ แค่รู้มากกว่าคนอื่นๆเท่านั้น เพราะว่าอยูมาเป็นปีๆ พอดีที่ปีนั้นจะกลับไปเยี่ยม Melbourne ด้วย ก็เลยไปหาพวก อ่าๆๆๆ

พี่นพ กะ พี่แก้ม คู่ newly wed เค้าจะไป honeymoon กันที่ Melbourne ด้วยครับ พี่นพนี่เป็นศิษย์เก่า Melbourne เหมือนกัน เรียนจบจาก Swinbourne ส่วนผมจบ Monash (คนละทางกันเลย มิน่าถึงไม่เคยเจอกัน อิอิอิ) ก็ได้เข้ามาถามปัญหา ตอบไปตอบมาพี่นพก็บอกว่าจะไปพักที่เดียวกัน ... ไปพร้อมๆกัน วันเดียวกัน flight เดียวกันเลย... ก็เลยนัดเจอกันที่สนามบิน ยังจำไดว่าพี่นพบอกว่าพี่นพจะสะพายเป้แดงๆ แล้วพี่นพก็สะพายแป้งแดงจริงๆด้วย.... แดงได้ใจเลย อิอิอิ

ช่วงที่อยู่ Melbourne เราได้เที่ยวด้วยกันบ้าง บางวันก็ต่างคนต่างไปเที่ยวตอนเย็นก็มากินข้าวกัน เราได้ไป Botanic Garden, Shrine of Remenbrance, St Kilda, Great Ocean Road , Puffing Biily, Mt Dangdenong และ ไปดู Pengiun Parade ที่ Philip Island ด้วยกันสนุกมากๆครับ พี่นพกลับก่อนเพราะว่าจะไปเที่ยวสิงคโปร์ด้วย (เราบินด้วยสายการบิน Singapore Airline ครับ) ส่วนผมอยู่เที่ยวต่ออีก 4-5 วัน

กลับมาแล้วก็ได้ไปกินข้าวด้วยกันอีกครั้งนึง แล้วก็ไม่ได้เจอกันอีกเลย ....

เมื่อเช้านี้เปิด Facebook พี่นพขอแอดเป็นเพื่อน ดีใจมากๆครับ พี่นพยังบอกว่าพี่แก้มแอบดูผมทำกับข้าวตลอดเลย.... แหมๆๆๆ ไม่มาให้กีบกันบ้าง กร๊ากๆๆๆ ล้อเล่นๆๆ

วันนี้เลยทำ "แกงจืดลูก-รอก" ให้พี่นพกะพี่แก้มทาน จะได้มีน้องเร็วๆ ... เอ.... หรือว่ายังไม่มีดีกว่า จะได้ไปเที่ยวกันอีก .... สิ้นปีจะไปช้อปมาเก๊า-ฮ่อกง 7 วัน... สนใจป่าวพี่แก้ม.... ลดเยอะมากๆเลยนะ ฮ่าๆๆๆๆ

ปูลู ที่เขียนว่า "แกงจืดลูก-รอก" เพราะจะได้ไม่อ่านผิดเป็น "แกงจืดลูกกรอก" ครับ อิอิอิ

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 53 14:57:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com