Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ Review เล็กๆ ] ศึก Macarons Battle : Ladurée ปะทะ Pierre Hermé  

สวัสดีค่ะ ชาวก้นครัวทุกท่าน
นี่เป็นรีวิวแรกในชีวิตของ จขกท เลยค่ะ
เราจะขอนำเสนอ ขนมแสนอร่อย สีสันสะดุดตาที่มีคือว่า Macarons กันค่ะ

เราไม่สันทัดเรื่องประวัติศาสตร์ ที่มา และวิธีการทำของขนมชนิดนี้ค่ะ แต่ว่าเนื้อแป้งหลักๆ ทำมาจากอัลมอนด์และไข่ขาวค่ะ
โดยส่วนตัว เราสันทัดด้านการกินอย่างเดียวค่ะ ฮ่าๆ

เง้ออ หัวกระทู้ไม่รองรับภาษาฝรั่งเศส ร้านที่เราไปซื้อเจ้าขนมนี้มาคือ Laduree และ Pierre Herme ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 53 01:52:34

จากคุณ : Jan_si
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 53 01:51:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com