Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:::::. ไปเรียนทำแยมโรลมาครับ..::::  

สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาวก้นครัว
วันนี้ผมไปเรียนทำขนมมาครับ ของศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน จ.อ่างทองมาครับ งานนี้เรียนฟรีครับ..เรื่องเบเกอร์รี่สนใจครับเพราะผมก็ยังทำได้ไม่ค่อยดีช่วงนี้หาที่เรียนไปเรื่อยๆ...อาทิตย์หน้าไปเรียนเบเกอร์รี่ที่สารพัดช่างต่ออีก
 อยากจะบอกเพื่อนๆในก้นครัวว่า ทางศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงานของทุกจังหวัดเขามีเปิดอบรมให้ฟรี ถ้าเรารวมกลุ่มได้ประมาณ 12 คน ทางพัฒนาฝีมือแรงงานจะจัดส่งเจ้าหน้าที่และอุปกรณ์มาฝึกถึงที่เลยครับ
จะมีหลักสูตรให้เราฝึกตามความสนใจ ถ้าเพื่อนสนใจรวมกลุ่มแล้วไปติดต่อเขาจะมาอบรมให้ครับ ผมคิดว่าน่าสนใจดีครับ
  หลักสูตรที่ผมไปอบรมเป็นเบเกอร์รี่เรียน 5 วันที่ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน
เรียน 3 โมงเช้าเลิกประมาณ บ่าย 3 โมง คนมาอบรมเยอะครับเกือบ 20คน
สนุกดีครับ อาจารย์ที่มาอบรมเก่งครับ ถ่ายทอดได้ดี พอดีอาจารย์ที่มาสอน
อาจารย์เปิดร้านขายขนมด้วยเลยเอาจากประสบการณ์จริงๆมาสอน
ซึ่งผมคิดว่าเอาไปใช้ได้จริงๆครับ

แยมโรลขนมที่ทำวันนี้ครับ....

จากคุณ : GreenMelon
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 53 22:01:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com