Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ ทอดเกี๊ยวห่อชีสแล้วชีสมันหายไปหมดเลย  

เพิ่งลองทำเมื่อกี๊นี้ค่ะ กะว่าจะทำไว้ให้หลานกินเล่นซักหน่อย แต่หน้าแตกเลย

มีพาร์เมซานกับมอซซาเรลลาชีสขูดเหลืออยู่ เลยเอามาลองทำกินเล่นดู
ตอนทอดก็ออกมาดูดีค่ะ แต่พอกัดไปไม่เห็นมีชีสเหมือนเวลาไปสั่งกินที่ร้านอาหารเลยค่ะ

ก็ว่าปิดแป้งแน่นแล้วนา หรือ เพราะต้องใช้ชีสเป็นแผ่นไม่ใช่ชีสฝอยคะ

แปะรูปส่วนผสมที่เพิ่งใช้ไปน่ะค่ะ

ช่วยหน่อยนะคะ อ๊าย อาย

จากคุณ : baby chef
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 53 18:07:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com