Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่เจ้าโว้ย!...มะนาวที่บิ๊กซีลูกละ 21 บาท  

วันนี้แวะไปซื้อของที่บิ๊กซีหัวหมากมาก่อนจะกลับเลยแวะซื้อกับข้างเสียหน่อยกะว่าเย็นนี้จะทำยำหมูยอกินแก้มเบียร์เสียหน่อย หยิบโน่นหยิบนี่ไปจนถึงมะนาว เห็นป้ายเขียนไว้ 21.00  นึกว่าเขาขายเป็นขีดหรือกิโลว่ะเดี่ยวไปถามที่พนักงานชั่งก็ได้ ก็เลยหยิบใส่ถึงประมาณ 20 กว่าลูกได้...พระเจ้าช่วยกล้วยแขก กล้วยตานี กล้วยน้ำหว้า....พนักงานบอกว่ามะนาวขายลูกละ 21 บาทนะค่ะจะเอาหมดหรือป่าว ได้ฟังแค่นั้นล่ะครับ ผมร้องโห แพงมากเลย แพงกว่าไข่ไก่อีก เขียนผิดป่าว พนักงานบอกว่าไม่ผิดค่ะ 21 บาทต่อ 1 ลูก  โอ้แม่เจ้า.....ผมเลยหยิบมาแค่ 5 ลูก เอาว่ะอยากกินยำหมูยอไม่ใส่น้ำมะนาวคงไม่อร่อย วันนี้จะกินมันทั้งเปลือกเลย...........ฮือๆๆๆๆๆ

จากคุณ : vnapt1
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 53 13:04:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com