Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###เข้าครัว ชวนหม่ำ @ Ab DEAR’s Kitchen###รีวิวในวันที่ร้อนอบอ้าวอีกวัน ชวนมาทำ~~~Pandanus Bread~~~ปังใบเตยหอมๆ เนื้อนุ่  

สวัสดีเพื่อนพ้องน้องพี่ที่น่ารักแห่งนี้
ทั้งท่านที่แวะมาอ่าน แอบมาดู หรือผ่านมาให้คิดถึงกันเสมอด้วยค่ะ

วันนี้เป็นอีกวันที่อากาศฮอตเอาการ ตั้งแต่เช้าเลยค่ะเนี่ย
ยังไงก็ขอให้ทุกท่านใจร่มๆ
อากาศร้อน ใจคนอย่าร้อนตามนะคะ...ด้วยความเป็นห่วงค่ะ
อากาศ อบๆ อ้าวๆ แบบนี้ มันช่างเหมาะแก่การทำขนมปังเสียนี่กระไร
ชวนมาทำPandanus Bread....ขนมปังใบเตย แบบ ง๊ายง่าย เอาไว้หม่ำๆกันดีกว่าค่า

เมื่อศุกร์ที่ผ่านมา เดียร์ก็ได้เข้ามาแปะชอคฯมัฟฟินเอาไว้ให้ลองทำกัน
หลายคนได้ลองไปแล้ว ถูกอกถูกใจหรือไม่ แวะมาบอกเล่ากันได้นะคะ
มาวันนี้ เดียร์มาโพส(เฉพาะ)ปกแมคกาซีน(ในฝัน) เล่มล่าสุดของปักษ์หลังเดือนพฤษภาคมกันซะก่อน
เพราะตั้งแต่วันจันทร์นี้เป็นต้นไป เดียร์ต้องกลับไปสู่วงจรการทำงานประจำแล้วค่ะ
เพิ่งสัมภาษณ์รอบแรกไปเมื่อศุกร์ที่แล้วเอง
จันทร์หน้าต้องเริ่มงานแล้ว เตรียมตัวเตรียมใจไม่ทันเลยค่ะ
ตื่นเต้นๆ ช่วยเป็นกำลังใจให้กันด้วยนะคะ.....แหะๆ^^

จากคุณ : Ab Psy ReinDEAR++
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 53 13:32:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com