Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::::: วันนี้ไปเรียนทำขนมปังกันเถอะ :::::  

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวก้นครัวครับ
วันนี้มีบรรยากาศไปอบรมทำขนมปัง ทำขนมที่ ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงานมาฝากกันนะครับ   พอดีผมก็ยังทำขนมไม่เก่งก็ต้องเรียนไป ทำไปเรื่อยๆจนกว่าจะเก่งครับ
  หลังจากตกรอบแรกเชฟไทยไปบอลโลก..ตัวผมก็มีเวลาไปเรียนทำขนม..
เพิ่มขึ้น  ได้ก้าวเข้าสู่โลกใหม่ของผมคือเบเกอร์รี่

วันนี้ทำขนมปังทั้งวันอยู่หน้าเตาครับ..ร้อนดีเหรอเกิน แต่เราชอบเรารักเราก็ทำไปครับ  มีขนมมาฝากเพื่อนครับ วันนีทำขนมปัง มีสูตรเผื่อเพื่อนสนใจเอาไปทำ วันนี้ทำขนมปังใส้ลูกเกด ขนมปังใส้หมูหยอง ขนมปังใส้เผือก
ครับ เหมือนทำหลายชนิดแต่ใช้แป้งแบบเดียวกันนะครับ

ขนมปังที่อบแล้วนำมาเสนอครับ เป็นขนมปังใส้เผือกกับใส้ถั่วแดงครับผม

จากคุณ : GreenMelon
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 53 20:49:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com