Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดาวจ๋าพาชิมอาหารอร่อยตามรอย >>>> คุณชายกาง <<<< >>>>> ที่ร้านลูกหมู จ.เพชรบูรณ์<<<<<  

moonstar ดาวจ๋ากลับมาแล้วค่ะ มาลัลลาเฮฮา วิ่งซนๆในห้องก้นครัวต่อค่ะ ดาวจ๋าไม่ได้หายไปซุ่มไปซ่อนตัวทำขนมประกวดอยู่หรอกค่ะ ..จนถึงวันนี้ยังไม่มีเมนูขนมในหัวเล้ยยย .. ที่ลงแข่งเพราะคุณเหมียวเธอส่งเทียบเชิญมาให้ไปเป็นสีสันของการประกวด และดาวจ๋าอยากสนุกสนานกับเพื่อนๆเท่านั้น (แต่รางวัลก็อยากได้เน้อทั่นกรรมการขา ..ฮา)

moonstarเพราะเมื่อสองอาทิตย์ก่อนที่หายไปนั้น .. ดาวจ๋ามีธุระไปตจว.ที่ภาคเหนือตอนล่างและข้ามฝั่งมาทำธุระที่เพชรบูรณ์ ตอนที่ไปไม่มีแปลนไม่มีแผนไม่ได้จองที่พัก แต่นำโน๊ตบุคส์ไปด้วย .. หลังจากที่ทำธุระเสร็จแล้วก็หาที่พักในเมืองเพชรบูรณ์ จัดการต่อเชื่อมสัญญาณเนตแบบทากสปีดค้นหาข้อมูลร้านอาหารในห้องก้นครัวค่ะ ก็วันแรกที่ไปถึงนั้น เสียเวลาตะลอนๆๆหาร้านขนมจีนเส้นสดทานซะตั้งนาน..ฮือๆๆ ขี้แง

การหาร้านอาหารและข้อมูลในครั้งนี้... ดาวจ๋าต้องขอขอบคุณคุณวัฒน์มากๆค่ะ ..

moonstar****  แนะนำเพื่อนๆที่หากระทู้ร้านอาหารตามเส้นทางที่กำลังจะไปเที่ยวตามที่ต่างๆ  *****

ให้เข้าไปที่คลังกระทู้เก่า แล้วพิมพ์คำว่า.."  ตระเวนกินทั่วถิ่นไทย และตามด้วยชื่อจังหวัดที่เราจะไป  "..ข้อมูลของคุณชายกาง(คุณวัฒน์)จะเด้งออกมาเพียบบบบบบบ..มีร้านอาหารให้เลือกมากมายพร้อมกับตำแหน่งที่ตั้งร้านอย่างละเอียดค่ะ

moonstar  ดาวจ๋าตามหลังคุณวัฒน์ไปทานมาหลายร้าน พบว่าอาหารที่คุณวัฒน์ไปทานและมารีวิวนั้น อร่อยและราคาถูกค่ะ ...
(แต่ถ้าใครไปทานแล้วไม่อร่อยก็ต้องโพสต์ถามคุณวัฒน์น๊า ดาวจ๋ามะเกี่ยวเน้อ..คริคริ...ดาวจ๋าล้อเล่น.. ตามคุณวัฒน์ไปเลยค่ะ อาหารอร่อย ราคาถูกจริงๆค่ะ)

คราวนี้ไปเพชรบูรณ์...ดาวจ๋าจะหาอาหารเช้าทาน ก็ได้ร้านอร่อยโดนใจที่ร้านนี้ค่ะ ..

moonstar  ร้านลูกหมู

ร้านนี้จะอยู่ในเมือง  ออกจากโรงแรมบูรพา เลยมานิดเดียว อยู่ติดถนนใหญ่ หาง่ายค่ะ ..

moonstar  ขอขอบคุณการรีวิวร้านอาหาร ของคุณวัฒน์มา ณ.ที่นี้ด้วยค่ะ

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2008/06/D6686716/D6686716.html

ตอนที่ไปถึงวันแรก เจ้าของร้าน  คุณอรไท เธอกำลังทำรูปคณวัฒน์ใหม่อยู่ค่ะ เธอบอกว่า รูปเดิมที่ติดไว้มันเก่าฝุ่นจับแล้ว ดาวจ๋าขออนุญาตลงรูปคุณวัฒน์เปิดกระทู้แนะนำร้านอาหารด้วยนะคะ ..

จากคุณ : satineesh
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 53 06:34:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com