Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

••[[ครัวขนม R-Rom-Dee]]•• "Choco Banana Cupcake" ความลงตัวที่อร่อยโฮกกกก หวาน ขม ฉ่ำไปด้วยกล้วยหอมกับครีมนุ่มๆ  

สวัสดีครับ ช่วงนี้มาถี่หน่อยนะครับ 5555 ไม่ใช้เพราะว่างจัดนะครับ แต่เพราะเครียดเลยพยายามหาเวลามาคลายเครียดด้วยการทำขนมแบบอารมณ์ดีกันดีกว่า ช่วงนี้สถานการณ์บ้านเมืองไม่ค่อยดี เราก็มาทำให้ตัวเองอารมณ์ดีด้วยการทำขนมกันดีกว่า เพราะเวลาได้ทานอะไรอร่อยๆ มันทำให้เรารู้สึกแบบ สบายใจอย่างบอกไม่ถูก

นี่ก็ถือว่าเป็นเมนูที่ 2 ที่ผมได้เปลี่ยนชื่อกระทู้ผมเป็น "ครัวขนม R-ROM-DEE" นะครับ อันนี้ถือว่าเป็นเมนูลองหัดบีบครีม เพราะเพิ่งได้หัวบีบ 2D มาครับ ก็เลยอยากลอง ไม่เคยใช้มาก่อน ส่วนหัวบีบ 1M ยังต้องรออีก เพราะไปซื้อที่ชวนชม ก็ยังไม่มาซักที 5555

เมนูนี้ได้ชื่อง่ายๆว่า "Choco Banana Cupcake" ชื่อง่าย แถมทำง่ายอีก ใครก็ทำให้อร่อยได้ว่างั้นเถอะ แถมใช้น้ำมันพืชทำ ไม่ต้องห่วงอ้วนมากมายเหมือนเจ้า "Supremo Brownie" ตัวเค้กขอให้เครดิตกับเว็บ Joyofbaking นะครับ ไปเก็บของเมืองนอกเขามาอีกที แต่เอามาปรับให้ถูกปากคนไทย ส่วนตัวฟรอสติ้ง ก็เอาของน้องบัว Tiny Bakery มาทำ อร่อยเข้ากั๊น เข้ากันอย่างไม่น่าเชื่อ งั้นเราลองไปดูหน้าตาเจ้าเมนูนี้กันดีกว่านะครับ

จากคุณ : nadhakriz_kiakia
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 53 19:36:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com