Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::::: เรียนทำเอแคลร์มาครับ ::::  

หวัดดีเพื่อนๆชาวก้นครัวครับ
มีเอแคลร์มาฝาก เรียนไปเมื่อวันอังคารที่ผ่านมาครับพอดีเพิ่งได้นำมาลง
เพิ่งเคยทำครั้งแรกเหมือนกันครับสนุกดี..
เมื่อก่อนตอนเด็กสงสัยว่าเขาเอาใส่ใส่ไปในเอแคลร์อย่างไรหนอ?
เพิ่งทราบว่า..เขาเอามาใส้บีบใส่ทีหลังนี่เอง..เพิ่้งได้คำตอบตอนมาเรียนครับ

บรรยากาศในห้องเรียนทำขนมสนุกดีครับส่วนใหญ่มีแต่บรรดาคุรป้ามาเรียน บางคนที่มาเรียนขายขนมที่ตลาดนัดแถวๆบ้าน มาเรียนหาความรู้เพิ่มเติมกันครับ  อ.ที่มาสอนทำขนมเก่งมากครับ ชื่ออ.วนิดา ครับ
อ.เขาทำขนมขายด้วย ความรู้ที่ได้คือของจริงที่ผ่านประสบการณ์ชีวิตของอาจารย์เขาครับ

ถ้าเพื่อนๆในก้นครัว อยากเรียนทำขนมฟรีๆ แบบไม่เสียเงิน
ให้ติดต่อไปที่ศูนยืพัฒนาฝีมือแรงงาน ทุกจังหวัด ถ้ารวบรวมคนได้ 10 คน
เขาจะส่งอาจารย์กับอุปกรณ์มาสอนให้ถึงที่นะครับ  
เรียนทำขนมเสร็จได้ขนมกลับบ้านด้วยครับ ดีจริงๆ

ขนมเอแคลร์ที่เพิ่งอบเสร็จครับ

จากคุณ : GreenMelon
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 53 21:33:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com