Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~ คุณแฟนสุดน่ารัก ทำขนมให้ทาน ~  

ไม่เคยคิดเลยแฟนหน้าตานิ่ง ๆ มาดขรึม
เป็นที่เคารพของรุ่นน้องจะทำให้เราขนาดนี้

หลายวันก่อนบ่นอยากทาน ทับทิมกรอบค่ะ
ปกติแฟนก็จะหาซื้อให้อยุ่แล้ว

แต่วันนี้เค้ากลับบ้านดึกค่ะ (เพราะปัญหาทางการเมือง55)
ร้านขนมหวานเลยปิดไป

แต่แฟนบอกว่าอยากกินต้องได้กินซิ
ว่าแล้วแฟนก็ถามส่วนประกอบค่ะ
แล้วก้หาซื้อ คือบ้านแฟนอยู่คลอง 8 ธัญญะค่ะ

หาซื้อครั้งแรกต้องไปคลอง 9 ไม่มี เลยดิ่งมาโลตัสเอ็กเพลส คลอง 8
ได้ไม่ครบ ขาดนำตาล เลยไปคลองเจ็ด กว่าจะครบ

เข้าบ้าน 3 ทุ่มค่ะ
โทรหาเรา ถามวิธีทำ เราก็บอก ๆๆ เค้าก็ทำๆๆ ใช้แห้วแค่กระป๋องเดียว
ทำเสร็จตอน 5 ทุ่มค่ะ 555

ประทับใจมาก ๆๆ วันรุ่งขึ้นลงทุนนั่งรถมาหน้าหมู่บ้านเรา
เอาขนมมาให้ ตั้งแต่เช้า จากคลอง8 มาคลอง3
น่ารัก ๆ มาก ๆ

อร่อย ๆ มาก ๆ ด้วยค่ะ
มีทับทิมรูปหัวใจด้วย
บอกให้ตักหัวใจให้พ่อ-แม่เราทาน ด้วย

แม่ประทับใจมาก ๆ เลย
แต่พ่อบ่นค่ะ บ่นแบบขำๆ
บอกว่า กินแห้วเปล่า ๆ ยังดีกว่า

555+ รักคุณแฟนที่สุดเลย

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 53 12:14:10

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ค. 53 22:08:34

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ค. 53 22:07:47

จากคุณ : =MoomimaY=
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 53 22:06:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com