Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย ... Yenta 4 Two Tone & ขับรถเล่น 1 วันที่เพชรบุรี เข้าไปถึงโครงการชั่งหัวมัน >>  

ผีเสื้อ...  เมื่อวันหยุดเนื่องในวันพืชมงคลที่ผ่านมา  นึกอยากกินปูม้านึ่งขึ้นมา  ก็เลยยกหูโทร.ถามพี่แตงเจ้าเก่า  ที่คุ้นเคยกันแถบสะพานหิน  ที่ชะอำว่า  วันนี้มีปูม้าตัวเป้ง ๆ ให้กินบ้างไม๊  เสียงตอบตามสายมาเลยว่า  เดี๋ยวจะไปคัดให้พิเศษที่เรือเลย  ...  ปิ๊งเลย  เอากระติกน้ำแข็งใบใหญ่ขึ้นรถทันที  งานนี้ มีคาบกลับบ้านแน่นอน

ผีเสื้อ...  ออกจากบ้านตอน 10 โมงเช้า  ตั้งใจว่าจะแวะไปทานร้านอาหารร้านนึง  ที่พี่วิญญ์ swin แนะนำไว้  เมื่อวันที่พบกันที่บริษัทเกตุวานิชฯ  ตรงดิ่งไปทันที  กะจะกินก๋วยเตี๋ยวผัด  เต้าหู้ทอด  เต้าหู้น้ำแดงให้หายอยาก  แต่เมื่อไปถึงกลับตาลปัตร  เมื่อดันสะพายกล้องลงไปด้วย  อาเจ๊เจ้าของร้านโวยใหญ่เลย ไม่ให้ถ่าย และสุดท้าย  ไม่ให้กิน ไม่ขายให้อ่ะ ...  แกกลัวผมอยู่สรรพากร  มาถ่ายรูปไปเพื่อประเมินภาษี ... โถเจ๊ครับ  ผมนี่มีราศีขนาดนั้นเลยเหรอครับ  ถ้าราคีละว่าไปอย่าง ........  ฮา

ผีเสื้อ...  เมื่อไม่ได้กินร้านนี้ ก็กะว่าจะแวะไปหาเจ๊เก๊กฮวยดีกว่า  กินปลาทูทอดน้ำปลาซัก 5 ตัว  ปลาดุกทะเลผัดฉ่าซักจาน  ปลาจวดทอดอีกหน่อย น้ำบ๊วยอีก 2 แก้ว  ก็สบายท้องไปแล้ว   แต่ด้วยอานิสงฆ์จากการที่รับโทรศัพท์ขณะขับรถ  คุยเพลิน  ขับขึ้นสะพานแม่กลองมาซะงั้นวิวัฒน์  รู้ตัวอีกที  เห็นป้ายริมเขื่อนซะแล้ว

ผีเสื้อ...  ไม่เอาดีกว่า  มุ่งหน้าเข้าเมืองเพชรฯเลยดีกว่า  ไปกินข้าวผัดปูร้านณาณา ก็ได้  เกาเหลาเอ็นตุ๋นอีกซักชามนะ  วาดฝันเข้าไป  ... แต่ด้วยแสงแดดอันแผดจ้า  เมื่อถึงทางเข้าเมืองเพชรฯ  กลับคิดถึงข้าวแช่แม่นิดซะงั้น  เพราะมันร้อนเหลือเกิน  ว่าแล้ว  ดิ่งไปหาพี่หนวดที่ริมน้ำข้างทางรถไฟดีกว่า ... ตามชายกางมานะครับ  เข้าเมืองเพชรฯแล้วครับ

จากคุณ : OverEat
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 53 19:33:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com