Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::::: ทำขนมเค็ก+แต่งหน้าเค็ก หลักสูตรรวบรัด 1วัน :::::  

หวัดดีครับ...เพื่อนๆชาวก้นครัวทังหลาย
อาทิตย์ที่แล้วไปเรียนทำขนมเค็กกับแต่งหน้ามาครับ
เอาบรรยากาศมาให้ชมกันเนอะ...
 คือที่ผมเรียนเรียนทำขนมวันละอย่างครับ เช่นขนมปัง เค้ก คุ๊กกี้
ก็เลยรวมทำขนมเค็กกับแต่งหน้าไปวันเดียวกัน..(เร็วไหม)
จะบอกว่าแค่ทำขนมแย่แล้ว แต่งหน้าเค็กไม่ค่อยถนัดคงต้องฝึกกันอีกนาน
เห็นอาจารย์คนที่มาสอนเก่งมากครับ อาจารย์เปิดร้านเบกอร์รี่ด้วย เวลาเรียน
อธิบายได้เข้าใจ ตอบข้อสงสัยในใจผมได้หมดเลย
รูปเค็กที่เอามาลงฝีมืออาจารย์ทั้งนั้นครับ...ไม่เกี่ยวกับลูกศิษย์แต่ประการใด

เค็กที่แต่งหน้าเป็นรูปพวงมาลัย ที่อาจารย์ทำให้ดูครับ..

จากคุณ : GreenMelon
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 53 18:36:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com