Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผลสรุปของเรื่อง....มะนาวลูกละ 21 บาท{แตกประเด็นจาก D9250339}  

ก่อนอื่นต้องขอราบขอบพระคุณเพื่อนๆทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นและแนะนำในเรื่องนี้นะครับ ซึ่งบางท่านก็มีหลังไมค์มาถึงผมด้วย..ขอขอบพระคุณด้วยใจจริง..................................................................................
.............หลังจากที่ผมได้ฟังคำแนะนำของเพื่อนๆแล้วก็ทำตามทันทีผมได้เขียนคำร้องเรียนไปยังเวปไซด์ของบิ๊กซีพร้อมกับแนบสำเนาใบเสร็จและบาร์โค๊ตราคามะนาวไปด้วยในวันอาทิตย์ที่ผ่านมาและเมื่อตอนเช้าของวันจันทร์ที่ผ่านมาผมก็ได้แฟกซ์คำร้องเรียนถึงผู้จัดการสาขาบิ๊กซีหัวหมากอีกครั้งหนึ่ง.............และเมื่อวันที่ช่วงบ่ายของวันจันทร์ผมได้รับโทรศัพท์จากรองผู้จัดการสาขาบิ๊กซีหัวหมากคุณศุภกร  อุ่นพงษ์  โทรศัพท์ถึงผมเพื่อขอโทษเรื่องราคามะนาวที่บิ๊กซีขายลูกละ 21 บาทพร้อมกับยอมรับว่าเป็นความผิดพลาดของระบบราคาจากสำนักงานใหญ่และขออนุญาตมาพบผมที่บ้านเพื่อนำพนักงานฝ่ายบริการมาขอโทษ..........
        วันที่ 18 พฤษภาคม ช่วงเวลา 17.45 น. คุณศุภกร  อุ่นพงษื รองผู้จัดการสาขาบิ๊กซีหัวหมากพร้อมด้วยนางสาวสุภาพร  ซุ่นซิ่ม  หัวหน้าฝ่ายบริการของบิ๊กซีหัวหมาก มาหาผมที่บ้านพร้อมกับกระเช้าของชำร่วย 1 ชุดและเงินส่วนต่างอีก 84 บาทมาคืนผมพร้อมกับขอโทษถึงความผิดพลาดของบิ๊กซีและขอโทษที่พนักงานของบิ๊กซีได้หัวเราะผมตอนที่โทรศัพท์ไปให้ช่วยตรวจสอบถามราคามะนาว พร้อมกับนำเอาเอกสารราคามะนาวในแต่ละวันมาให้ผมดู พร้อมกับชี้แจงว่าในวันที่ 14 พฤษภาคม ที่ผ่านมาบิ๊กซีทุกสาขามะนาวจะขายในราคา 21 บาทหมด เพราะเป็นราคาที่สำนักงานใหญ่วางไว้แล้วในระบบจนมีการเปลี่ยนแปลงราคาในช่วงบ่าย จาก 21 บาท เป็น 4.25 บาท ซึ่งหลังจากที่ผมได้ร้องเรียนเข้าไปก็มีการตรวจสอบกันใหม่หมดวึ่งทางบิ๊กซีรู้สึกเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น...........
       มาถึงตอนนี้ผมต้องยอมรับว่าบิ๊กซีได้เห็นถึงความสำคัญของลูกค้าอย่างเราแม้จะเป็นแค่เรื่องมะนาว 5 ลูกก็ตาม ผมตกใจมากที่รองผู้จัดการสาขากับหัวหน้าฝ่ายมาขอโทษถึงที่บ้าน อันนี้ทำให้ผมรู้สึกดีใจที่เขาเห็นความสำคัญของเรา และผมก็ฝากขอบคุณเพื่อนๆอีกครั้งนะครับที่มีส่วนช่วยให้เรื่องนี้จบลงด้วยความเข้าใจกัน......ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : vnapt1
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 53 18:46:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com