Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

&&&&& น้ำเอยน้ำใจ.....แด่ทหารไทย &&&&&{แตกประเด็นจาก D9271959}  

สวัสดีค่ะ

เพิ่งกลับมาจากเอาของไปให้ทหารแถวสีลมค่ะ  วันนี้เรามีนัดกับ 2 สาว และ 1 หนุ่ม ที่แม็คโครแจ้งวัฒนะ 8 โมงเช้า

7 โมงครึ่งออกจากบ้านไปตลาดก่อน  เอาสมุดบัญชีไปอัพเดทผ่านตู้  แวะซื้อขนมปังในร้านสะดวกซื้อเท่าที่จะซื้อได้  เลือกแบบที่ทหารพกพาง่ายและไม่ลืมดูวันหมดอายุที่ไกล ๆ หน่อย

ขับรถแบบอารมณ์ยังอยากนอน  มันเพลียสะสมนะคะ  เราไปถึงแม็คโคร 8 โมงครึ่งกว่า ๆ  ก็ถึงไล่ ๆ กันไป  ใครถึงก่อนก็ไปลากรถรอไว้เลยค่ะคนละคัน  ปกติซื้อของใช้เข้าบ้านเองใช้รถเข็น  แต่ซื้อเยอะ ๆ แบบนี้ต้องใช้รถลากถึงจะพอค่ะ

เดี๋ยวค่อย ๆ เล่าไปเรื่อย ๆ  อาจจะช้าหน่อยเพราะเราย่อรูปไปด้วย

ทหารฝากขอบคุณพวกเราทุกคนที่มีน้ำใจนึกถึงพวกเค้า  และฝากบอกมาว่า  "พวกผมจะปฏิบัติงานอย่างเต็มที่เพื่อทำดูแลรักษาทุกชีวิตให้ปลอดภัยครับ"

เท่าที่พูดคุยเค้ามีหลายหน่วยงาน  ไปตามจุดต่าง ๆ หลาย ๆ ที่  พลร่ม  กอบกู้ระเบิด  ฯลฯ  ซึ่งเราไม่ได้ซักถามรายละเอียดไปมากมายกว่านี้นะคะ  กลัวเค้าตอบมาแล้วเราจะงง

บางมื้อเค้าก็ไม่ได้กินเพราะงานยังต้องทำต่อเนื่อง  บางมื้อของที่ทำมาก็เสียแล้ว  เพราะสภาพอากาศร้อน  ก็ต้องกินของแห้งหรืออาหารกระป๋องที่มีอยู่

ถึงแม้จะไม่มีเสียงปืน  แต่เมื่อเช้านี้ในบริเวณสวนลุมยังทำการกอบกู้ระเบิดได้ 4 ลูกค่ะ

เผื่อใครอยากร่วมด้วยช่วยกันเพิ่มเติม  ยังคงโอนเงินสมทบมาได้ค่ะ  นางสาวนฤมล ทองธรรมชาติ  บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 758-0-04166-9  ธนาคารกรุงไทย  สาขาตลาดกลางบางใหญ่

แก้ไขครั้งที่ 1  เพิ่มเติมเลขที่บัญชี

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 53 08:15:55

จากคุณ : แม่สลิ่ม
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 53 16:41:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com