Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++++++++++++Coconut Macaroons หรือ Coconut Makrones++++++++++!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  

สวัสดีค่ะ  ห่างหายไปสักพัก
ด้วยความยุ่งเหยิงส่วนตัว
และด้วยสถานการณ์บ้านเมืองค่ะ
ห้างร้านแถวบ้านเปิดบริการตามปกติ
แต่ว่าจะปิดเร็วตามประกาศเคอร์ฟิวค่ะ

สามแยกไฟแดงปากซอยหน้าบ้าน
ในช่วงเคอร์ฟิวจะมีทหารอาวุธครบมือจำนวน6นายเข้าประจำการ
ทหารหนุ่มๆเอ๊าะๆเสียด้วยสิ
แต่ปู้เฉยๆค่ะ  ไม่ได้ดี๊ด๊า
เพราะว่าไม่ค่อยตรงสเป็คคนชอบหนุ่มส.ว.เท่าไหร่น่ะสิคะ
แต่สำหรับคนอื่นน่ะ    ก็ดูท่าจะชื่นใจอยู่ไม่น้อย 55
ล้อเล่นค่ะ  คงอุ่นใจมากกว่า
กลัวพวกถือโอกาสป่วนเมืองตามน้ำตามสถานการณ์

ทหารเค้าก็มาทำตามหน้าที่เนอะ
ช่วงสายๆเค้าก็สลายไปแล้วค่ะ
คงจะมาทุกวันจนกว่าจะมีคำสั่งยกเลิกเคอร์ฟิว

อยากให้ทุกอย่างลงเอยด้วยดี
อยากให้บ้านเมืองกลับมาสงบสุข
ถ้าหากยังแยก  เขา และเรา
อยู่อย่างนี้
ประเทศไทยไปไม่รอดจริงๆค่ะ

--------------------------------
เรื่องบ้านเมืองก็รอลุ้นและติดตามกันต่อไป
เรามาทำขนมอร่อยๆกันดีกว่านะคะ

ขนมหวานจากมะพร้าวที่ทำง่ายที่สุดในโลกชนิดนี้
เพื่อนสาวน้อยชาวสวิสเป็นคนสอนให้ค่ะ
มันคือ  Coconut Macaroons นั่นเอง
ทำง่ายแต่อร่อยจริงๆนะคะ  
หยิบเข้าปากอย่างเพลิดเพลินแบบไม่ได้นับชิ้นเลยค่ะ

เธอเขียนสูตรให้เป็นภาษาเยอรมัน  
โอ้ว   แม่เจ้า   อ่านไม่ออกค่ะ   555  
เลยต้องแปลงเป็นภาษาอังกฤษซะก่อน
(จริงๆดูจากส่วนผสม ฮิฮิ)

สำหรับคนที่ชอบขนมจากมะพร้าว
เชิญจดสูตรได้เลยค๊า

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ค. 53 19:09:35

จากคุณ : ดอกการะเวก
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 53 19:04:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com