Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<< ใครจะไปกับผมบ้าง ? ชาวก้นครัวครับ ไปช่วยกันส่งกำลังบำรุง ให้กับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวพันทิป ที่สวนลุมกันไม๊ครับ >>  

ผีเสื้อ...  เช้าวันนี้  ตั้งแต่เวลา 08.00 น.  บ้านหลังใหญ่ของเราชาวก้นครัว  ได้ร่วมกันจัดกิจกรรม

พันทิปอาสาร่วมใจฟื้นฟูประเทศไทย ร่วมทำความสะอาด

ณ      ลานอนุสาวรีย์รัชกาลที่ 6 สวนลุมฯ

ผีเสื้อ...  ผมได้เตรียมรถ เตรียมถังน้ำแข็งรวมทั้งหม้อข้าว / หม้อแกง พร้อมถ้วยโฟม ช้อนพลาสติคไว้จำนวนหนึ่ง  เพื่ออยากจะให้ห้องก้นครัวของเรานี้ ได้เข้าไปมีส่วนร่วม ในกิจกรรมของบ้านหลังใหญ่ของเราในครั้งนี้

ผีเสื้อ...  จนถึงเวลานี้ ยังไม่มีแนวร่วมใด ๆ ของชาวก้นครัว  ที่ว่างในช่วงเช้านี้ มาร่วมความจำนงค์กันเลย  ผมจึงอยากเชิญชวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ และน้อง ๆ ไปร่วมแรงร่วมใจ ช่วยกันนำเสบียงของว่าง  รวมทั้งน้ำดื่ม  ตามกำลังที่ผมมีในส่วนตัวครั้งนี้  แม้อาจจะไม่มากนัก  แต่เราอยู่ในบ้านหลังใหญ่ ชายคาเดียวกัน  เมื่อเค้ามีงาน  เราก็ไปร่วมด้วยช่วยกันหน่อยครับ

ผีเสื้อ...  ท่านที่ประสงค์จะไปร่วมกัน  โปรดโทร. แจ้งมาที่ผม 081 - 9365934  ผมขอเวลาเตรียมของอีก 1 ชั่วโมง และเราไปเจอกันที่สวนลุม ฯ กันครับ

จากคุณ : OverEat
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 53 09:51:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com