Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.........ข้าวเหนียวหน้านวล........ส่งการบ้านแม่หมูอ้วนปุ๊กลุ๊กจ้า  

ออกตัวก่อนนะคะว่า  ทำขนมไทยไม่ค่อยเป็นค่ะ ยกเว้นขนมที่ทำกับแม่และแม่จ้ำจี้จ้ำไชให้ทำให้เป็น  ไม่งั้นเสียชื่อแม่  อะไรอย่างเนี้ยค่ะ เช่น ข้าวต้มมัด และขนมเทียน ( อันนี้แม่ไม่ได้สอน แต่นึกๆเอา ตอนที่ช่วยแม่)

ตอนนี้อยากทำขนมไทยๆบ้าง  เพื่อให้เข้ากับสถานการณ์ เรารักประเทศไทย  พอดีกับที่แม่หมูอ้วนปุ๊กลุ๊ก เอาสูตรขนมไทยมาโพส  ก็เลยส่งการบ้านซะหน่อย จะได้มีเมนูขนมไทยประดับห้องก้นครัวบ้าง เน้อะเนอะ

ทำเมื่อวันอาทิตย์ค่ะ  แล้วเอาไปให้พ่อที่แปดริ้วชิม และอีกส่วนแบ่งฝากให้พ่อไปทำบุญ  ส่งไปให้แม่ที่อยู่บนสวรรค์ค่ะ

ขอเอาบุญมาฝากแม่หมูอ้วนปุ๊กลุ๊กและชาวก้นครัวด้วยนะคร้า

จากคุณ : แครอทอร่อย
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 53 14:30:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com