Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* ขอรบกวนสอบถาม เกี่ยวกับเครื่อง ผสมแป้ง Kitchen Aid ว่าเครื่องนี้มันผิดปรกติ หรึเปล่าค่ะ มีรูปให้ดูด้วย ค่ะ  

คือว่า พึ่งได้เครื่องนี้มาจากน้องชายที่เพิ่งกลับมาจาก เมกา  พอเอามาถึงที่บ้าน เค้าก็มาวาง แล้วก็บอกว่า
หัวที่ตี มันถลอก เพราะว่า เค้าทดลองทำที่โน้น ว่ามันใช้ได้ หรึเปล่า เค้าบอกว่า มันทำงานได้ดีทุกอย่าง
แต่  ดิฉันสงสัย ว่านี้มันคือ ปรกติของเครื่องเหรอค่ะ แล้วถ้าทำบ่อย ๆ มันก็ถลอก ลอกออกมาหมดนะซิค่ะ

ดังนั้น ตอนนี้ เลยยังไม่กล้าใช้เครื่องทำอะไรเลยค่ะ กลัวว่่ามันจะพังมากไปกว่านี้ เห้อ........เศร้าจัง

รบกวน ทุกท่านที่ใช้เครื่องรุ่นนี้ แนะนำ ดิฉันด้วยว่า ควรจะทำอย่างไรกับเครื่องตัวนี้ ต่อไปดี
ขอบคุณล่่วงหน้า ค่ะ  
(ไม่ต้องถามถึงน้องชาย เพราะ หายตัวไปกับเพื่อนเรียบร้อยแล้วค่ะ )
รูปประกอบ

จากคุณ : tawkanchana
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 53 13:20:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com