Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แป้งโตเกียว มันหนาเกิน ทำไงดีค่ะ  

ผสมแป้งโตเกียวแล้วมันหนาเกินค่ะ  พอม้วนหลังจากใส่ใส้แล้ว มันแตกออกจากกันค่ะ พอชิมแล้ว มันฝืด ๆคอยังไงไม่รู้ค่ะ พอดีจะทำเป็น มินิเครปค่ะ
มีส่วนผสม ตามนี้ค่ะ

1. แป้งสาลีเนอกประสงค์    2   ถ้วย
2. ไข่ไก่ 2 ฟอง
3. ผงฟู  4 ช้อนชา  
4. เกลือ  1/4 ช้อนชา
5. น้ำตาล 1/4 ถ้วย
6. นมสด  1 ถ้วย
7. วนิลา  1 ช้อนชา
8. เนยละลาย 2  ช้อนโต๊ะ

ไม่รู้จะปรับยังไง ให้แป้งมันนุ่ม และบางกว่านี้ค่ะ  
รบกวน ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

จากคุณ : siliko88
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 53 14:47:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com