Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าร้านอาหารทำอาหารไม่ค่อยอร่อย คุณจะ  

บอกเค้า เค้าจะได้ปรับปรุง(ติเพื่อก่อ)) (11 คน)
  เฉยๆแล้วไม่ไปอีก (49 คน)

18.33%
  บอกเค้า เค้าจะได้ปรับปรุง(ติเพื่อก่อ)) (11 คน)
 81.67%
  เฉยๆแล้วไม่ไปอีก (49 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 60 คน

คือเมื่อวานตอนเย็นเรากับเพื่อนไปทานร้านอาหารตรงหน้า ม.เชียงใหม่ (เด็ก มช. น่าจะนึกออกนะคะ^^) เป็นแบบเพิงๆ มีรวมกันหลายๆร้าน เรากับเพื่อนเลือกร้านอาหารญี่ปุ่น พอไปถึงก็สั่งราเมนมาคนละชาม แต่ปรากฏว่า เส้นราเมนเค้าไม่อร่อยเลย คือ เส้นมันยุ่ยๆ แหยะๆ อะคะ เรากับเพื่อนก็เลยกินแต่น้ำแกงกับเครื่อง

ตอนแรกก็ไม่ได้ติดใจอะไรนะคะ เพราะราคาอาหารก็ประมาณ 40 - 45 บาท เราไม่ได้คาดหวังว่าอาหารจะต้องอร่อยเลิศ แต่พอเก็บเงินนี่สิ แม่ค้าก็มองในชามทำท่าถอนหายใจ แล้วพูดลอยๆขึ้นมาว่า "เอ่อ กินแต่น้ำ เส้นก็ไม่กิน"

เราก็มีความคิดแว๊บๆ ว่าควรจะบอกเค้ามั๊ยว่า เส้นเค้าไม่อร่อยอะ คือถ้าเป็นร้านอาหารที่ราคาแพง ปกติเราจะบอกนะ เพราะเราคาดหวังตามจำนวนเงินที่เราจ่ายไป แต่อันนี้เค้าจะใช้ของดีมากก็ไม่ได้เพราะเค้าก็จะขาดทุน แต่เค้าก็ไม่ควรพูดอย่างนี้มั๊ยคะ เพื่อนๆเห็นว่าอย่างไรบ้างคะ แชร์ความเห็นกันหน่อยนะคะ

จากคุณ : R Wendy
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 53 12:03:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com