Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอาเว็บไซต์ที่น่าจะมีประโยชน์ในการทำขนมมาฝากค่ะ  

จริง ๆ แอบสิงอยู่ที่ห้องนี้มานานแล้วค่ะ มาอ่านเก็บความรู้+เทคนิกดี ๆ ไปเยอะแยะเลย แต่ไม่ได้ตั้งกระทู้หรือโพสต์อะไรเท่าไหร่ เพราะแค่ทำก็เต็มกำลังแล้ว ถ่ายรูปไปด้วยไม่ไหวจริง ๆ ค่ะ (-_-")

พอดีว่าจะลองทำขนมปังแล้วสูตรเค้าให้มาเป็นน้ำหนักหมดเลยแม้กระทั่งเกลือ ซึ่งเราว่ามันไม่ค่อยจะสะดวกเอาไปชั่งเท่าไหร่ เลยพยายามหาวิธีแปลงหน่วยจากกรัมเป็นช้อนชาก็ไปเจอเว็บนี้เข้าอ่ะค่ะ สะดวกมาก ๆ เลย เลยเอามาฝากให้ค่ะ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับทุกคนทั้งมือใหม่มือเก๋านะคะ (^_^)

Weight to Volume Cooking Converter
http://www.onlineconversion.com/weight_volume_cooking.htm

จากคุณ : Lovely Tomoe
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 53 01:20:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com