Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 214 ... จับมะเขือยาวมาผัดกระเพรา ... ก็อร่อยไปอีกแบบจ้า  

สวัสดีค่ะ วันนี้พี่ก้อยขึ้นบ้านเร็ว เล่นเนตมาตั้งนานยังไม่สี่ทุ่มเลยค่ะ เมื่อกี้โพสต์ข้าวแช่ไปทู้นึงแล้วยังไม่ง่วงเลย งั้นวันนี้ขออีกทู้ก็แล้วกันนะคะ

ก่อนไปเชียงใหม่ทำกับข้าวไว้จานนึงค่ะ อยากอวดมากๆเลยแต่ไม่มีเวลาเข้าเนต ก็เลยดองมาสามอาทิตย์แล้วค่ะ วันนั้นพี่ก้อยเคลียร์ตู้เย็นก่อนจะไม่อยู่บ้านค่ะ ไปเจอมะเขือม่วงอยู่ห่อนึง จริงๆตั้งใจจะเอามาย่างแล้วกินกับมิโซะ กว่าจะกลับบ้านอีกทีมะเขือต้องเหี่ยวแน่ๆค่ะ ก็เลยหาทางจัดการกับมัน

กินมะเขือยาวผัดเต้าเจี้ยวมาตลอด ลองเอามาผัดกระเพราดูบ้างค่ะ ออกมากินอร่อยดีเหมือนกัน

จากคุณ : Jekyll and Hyde
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 53 21:59:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com