Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Review] ... "Chocolate Chip Butter Cookies" สูตรคุณตรี Triny ค่ะ ...  

สวัสดีค่ะ

วันนี้เอาคุ้กกี้กรอบๆ หอมๆ สูตรดังห้องก้นครัวมาฝากค่ะ คุ้กกี้เนยช็อคชิพสูตรคุณตรี Triny นั่นเองค่ะ สูตรนี้อร่อยมากกกกจริงๆ ค่ะ หอมเนย กรอบอร่อย เม็ดมะม่วงหิมพานต์ก็เข้ากันสุดๆ กับเจ้าคุ้กกี้ตัวนี้ค่ะ ที่บ้านจะชอบทานคุ้กกี้กรอบๆ กันอยู่แล้วค่ะ ทำพวก Soft Cookies ทีไร เหลือบานเลย -*- (หรือเพราะเราทำไมอร่อยอะ? 555) แต่ถ้าทำสูตรนี้เมื่อไหร่ หมดเกลี้ยงค่ะ อิอิ คนทำก็ชื่นใจค่ะ (อ้อ ที่บ้านจะชอบอีกสูตรคือ คุ้กกี้งาขี้ม่อน สูตรคุณ wee_nong น่ะค่ะ สูตรนั้นก็กรอบอร่อยเหมือนกันค่ะ อิอิ)

คุ้กกี้สูตรนี้ถือเป็นขนมที่เป็นหน้าตาของเราเลยนะคะ 555 อารมณ์ประมาณว่า วันเกิดใครงานไหนก็ทำสูตรนี้ไปให้เค้าอะค่ะ ก็จะได้รับคำชมกลับมาอะไรอย่างนี้ อิอิ แต่ไม่ใช่เพราะเราฝีมือดีอะไรนะ เพราะสูตรดีจริงๆ ค่ะ แล้วก็ทำไม่ยากด้วย มือใหม่ลองทำกันได้นะคะ อิอิ

ยังไงก็ขอบคุณคุณตรี Triny สำหรับสูตรอร่อยๆ นี้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ : )

จากคุณ : Stradivarius
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 53 00:13:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com