Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*/*/*/* โดนฉกรูปและเมนูจากบล็อกไปส่งประกวดค่ะ */*/*/*/*  

เพื่อนๆ ค่ะ เมื่อกี้ได้รับอีเมล์จากพันทิปค่ะ ข้อความตามข้างล่างนะคะ

เรียน คุณสุธีรา

หากเจ้าของ blog ไม่ได้แจ้งอีเมลติดต่อไว้ที่หน้า blog
ทางเว็บจะไม่สามารถละเมิดสิทธิ์เปิดเผยข้อมูลติดต่อนี้ให้บุคคลอื่นทราบได้ทันทีนะคะ
ดังนั้นทางเว็บจะส่งเรื่องที่คุณแจ้งมา ไปยังอีเมลของเจ้าของ blog ให้แทนนะคะ

ทีมงาน BlogGang.com

---------- Forwarded message ----------
From: Suteera W. <suteera@ayambrand-th.com>
Date: 2010/6/2
Subject: รบกวนขอความร่วมมือด้วยค่ะ
To: hostmaster@pantip.com

เรียน ผู้ดูแล Bloggang และผู้เกี่ยวข้อง

เนื่องจากทางผลิตภัณฑ์ถั่วขาวตราอะยัมมีการจัดกิจกรรมประกวดเมนูและสูตรอาหารออนไลน์ชิงรางวัลโดยผ่าน  www.funbeans.com และทางทีมงานได้ตรวจพบว่ามีการคัดลอกเมนูและสูตรอาหารมาจาก blog ตาม URL:  http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=ladysamui&month=04-06-2008&group=16&gblog=1 ซึ่งเจ้าของ blog ใช้ชื่อ ladysamui และไม่ได้แจ้ง e-mail ไว้ที่หน้า Blog จึงอยากรบกวนขอความร่วมมือจากทางเว็บไซต์ Bloggang ขอทราบ e-mail ของเจ้าของ Blog ดังกล่าวเพื่อติดต่อสอบถามข้อเท็จจริงว่าทางเจ้าของ Blog เป็นผู้ส่งเมนูเข้าประกวดเองหรือไม่ เนื่องจากถ้าพบว่าไม่ใช่เจ้าของ Blog เป็นคนส่งประกวด ทางทีมงานจะได้ทำการลบเมนูนี้ออกจากการประกวดเนื่องจากเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ของทางเจ้าของ Blog นี้ค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อทราบและขอความร่วมมือ

ขอบคุณค่ะ

Regards,

Suteera Wachirasereechai
Marketing Executive
Ayam Brand

เข้าไปเช็คในเวปของอยัม ปรากฏว่ามีภาพอาหารของเราจริงๆ ด้วย มีชื่อคนส่งเข้าประกวดด้วยค่ะ ชื่อ Vichian หน้าไม่อายจริงๆ เลยค่ะ

ลองเข้าไปดูนะคะ

http://www.funbeans.com/newsite/recipe_gallery_detail.php?recp_id=9

ตอนนี้เราส่งเมล์ไปแจ้งทางอยัมเรียบร้อยแล้วหละคะว่าเราไม่ได้ส่งเข้าประกวดเลย โดนขโมยซีนเฉยๆ

คนแบบนี้ก็มีในสังคมเราเยอะเลยนะคะเดี๋ยวนี้ เฮ้อ

มีใครเคยโดนแบบนี้บ้างมั๊ยคะเนี่ย

ฟักทอง

จากคุณ : ladysamui
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 53 12:11:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com