Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###เข้าครัว ชวนหม่ำ @ Ab DEAR’s Kitchen###ร่วมสนุกกับงานน้ำชางาน~~~No,41-Afternoon Tea แบบฟิวชั่น แนวๆกันค่ะ~~~  

สวัสดีเพื่อนพ้องน้องพี่ ที่น่ารัก ทั้งที่แวะเวียนมาเป็นประจำ
และที่แว๊บไปแว๊บมา แอบอ่านอยู่เป็นระยะๆนะคะ

วันนี้เดียร์มาขอกำลังใจค่ะ
เพราะเมื่อต้นเดือนMayที่ผ่านมา กลุ่มสาวๆ Chicken Farm's Special Project เทพในบล็อกแก๊งค์ทั้งหลาย

เกิดนึกสนุก จัดประกวด : Queen of the Afternoon tea กัน

ตอนแรก ไอ่เราก็คิดว่า ขอเป็นคนถือปอมๆเป็นกองเชียร์ รอโหวต
แต่...............ด้วยของรางวัลที่ยั่วยวนมาก...ก.........ก
อีกทั้ง ตอนนั้น(คิดว่าตัวเอง)ว่าง......
จึงเผลอใจ ลงชื่อประกวดไปกับเค้าด้วย....ฮี่ๆๆ

พออีกอาทิตย์นึงถัดมา งานเข้าเลยค่ะ...
มีโอกาสได้เริ่มต้นกับงานใหม่ ก็เลยมัวแต่สาละวนเรียนรู้งานอันมากมายก่ายหน้าผาก
เกือบลืมทำขนมแหนะ...ฮึๆ....แต่ก็พอดีกับที่มีวันหยุดติดกัน
จึงถือฤกษ์งามยามดี(เหรอ?)
มาส่งขนมสำหรับทานคู่กับน้ำชายามบ่าย มาให้ชมให้ชิมกัน
พร้อมมาอ้อนขอคะแนนโหวตด้วยนะคะ

ขนมเดียร์วันนี้ ออกแนว ฟิวชั่นๆหน่อยนะคะ
จะไทยก็ไม่ไทยแท้ จะเทศก็ไม่เทศจริง
กับเมนู.....
โวเลอหว่องลืมกลืน (vol-au-vent)และ
ทองพลุแท่งดิปชอคโกแลต(แปะทองเพิ่มความขลังอีกตะหาก)...กร๊าก...ก..........ก

ปอลิง.....ภาพปกแมคฯในฝันและรูปภาพทั้งหลายในฉบับ
หากมีที่ไม่ชัดบ้าง ต้องขออภัยนะคะ
ยังไม่มีทรัพย์และเวลาไปหาซื้อหาตั้งกล้องใหม่เลยอ่ะ เหอๆ

***แวะมาเพิ่มเติมอีกหน่อย...

สามารถตามมาให้กำลังใจโหวตโหวตได้ ที่นี่ค่ะ  

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=dailydelicious&month=06-2010&date=05&group=15&gblog=5

เริ่มโหวต ในวันที่ 5 - 11 มิถุนายน นะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 53 15:45:44

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 53 07:37:59

จากคุณ : Ab Psy ReinDEAR++
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 53 22:28:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com