Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**มาม๊ะมาจอยกัน จอยกัน...>>>โพสแบบไม่ผิดเดือนกับ "Chicken Farm's Special Project: Queen of the Afternoon tea"  

"ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ ได้ไหมเล่าเธอ หากเธอหัวใจยังว่าง"

อิอิ เปิดกระทู้เสี่ยวๆ ลิเกๆซะหน่อยเน๊อะ ขอแนะนำตัวขอเสียงก่อนนะครับพ่อแม่พี่น้อง

กระผ๊ม นายแสตมป์ ผู้เข้าแข่งขัน นายงามอาหารว่าง (เอ๊ะยังไง) หมายเลข 5 ดูเลขอารมณ์ดีเน๊อะ อิอิ

วันนี้มาโพสครั้งที่ 2 แล้วครับ เพราะที่โพสครั้งที่แล้วนั้นมันหลงเดือนไปมากหน่อย อิอิ ทำเอาหน้าแตกไปเจ็ดบ้านแปดบ้าน วันนี้ดูปฏิทินเป็นอย่างดีแล้วว่านี่คือเวลาที่แท้จริง เพราะฉะนั้นเลยได้ฤกษ์เอามาโพสแล้ว เย้ๆ

ก่อนจะได้จานนี้มาขอเกริ่นหน่อยนึงว่า คิดไม่ออกจริงๆและเพิ่งทำเสร็จเมื่อวาน เนืื่องจากเมื่อโพสครั้งที่แล้วไป ก็ปล่อยของจนวรยุทธอันน้อยนิดของกระผมหมดตัวเลย เลยคิดไม่ออกว่าจะทำอะไรดี จะให้โพสอันเก่า มันก็จะไม่ได้ใจคนทำ ก็เลยคิดๆเปิดนิตยสารต่างๆมากมาย จนมาลงตัวกับขนม 2 ชนิดนี้ แต่ก่อนหน้านี้ยังทำขนมอีกหลายอย่างแต่มันดูไม่สะใจคนทำเท่าที่ควรเลยทำใหม่จนได้จานนี้ ก็พอใจแล้ว ฮ่าๆ เพราะเวลาหมดอย่างแรง

ก่อนที่จะลงรูป ต้องขอขอบคุณ พี่เหมียว อีกครั้งครับสำหรับคำเทียบเชิญ เปิดโอกาสให้คนเพิ่งหัดทำเค้กได้ร่วมแข่งขันกับพี่ๆที่เก่งๆกันทุกคน แล้วก็ขอบคุณพี่ปุ๊ก ครับที่จัดกิจกรรมนี้ขึ้นเน๊อะ

หาก Afternoon tea ของผม บังเอิ๊นน ถูกใจพี่ๆเพื่อนๆคนไหนขึ้นมา ก็โหวตให้ผมนิดๆหน่อยๆเป็นคะแนนขวัญถุงนะ อิอิ

.
.
.
.

เริ่มเลยนะครับ Afternoon tea ของผมวันนี้หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ

อิอิ

เป็นแบบเสก็ตก่อนลงมือทำเน๊อะ ไว้มาดูอีกทีตอนหลังว่าจะได้เหมือนที่เสก็ตไว้รึเปล่านะ

แท่น แทน แท๊นนนน

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 53 00:47:15

จากคุณ : ใครชนะได้เป็นไจแอ้น
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 53 22:37:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com