Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chicken Farm's Special Project: Queen of the Afternoon tea  

...สวัสดีค่ะ วันนี้มาแบบเฉพาะกิจ ส่งผลงานเข้าร่วมกระกวด Chicken Farm's Special Project: Queen of the Afternoon tea ค่ะ ^^

จริงๆแล้วเค้าให้เวลาเดือนกว่าๆ สำหรับโปรเจคนี้ แต่ด้วยความเอื่อย+เฉื่อย ไม่ยอมทำสักที  พอใกล้ถึงวันที่จะทำ เลยตาลีตาเหลือก ไฟลนก้น ^^' เพราะอาทิตย์นี้ งานยุ่ง หัวฟู

เลยเลือกทำอะไรที่ง่ายๆ และคิดว่าเหมาะกับน้ำชายามบ่าย

ส่วนตัวแล้ว ถ้าถามว่า ขนมอะไรที่เหมาะกะน้ำชา และเข้ากั๊น เข้ากัน มากที่สุดก็คือ...Scone นั่นเองค่ะ

สโคน (สคอน) กินคู่กับ clotted cream (วีปปิ้งครีมตีกับมาสคาโปเน่) และบลูเบอรรี่กวนโฮมเมด อร่อยที่สุดเลยค่ะ ชอบมาก (ความชอบส่วนตัวนะคะ ^^)

ส่วนขนมอีกอย่างที่เลือกทำ เพื่อให้เข้ากันกับธีมสีฟ้า (สีโปรดของวรรณค่ะ) เลยเลือกขนมที่เป็นบลูเบอรรี่ และอาทิตย์ที่ผ่านมา ฟู๊ดแลนด์ มีโปรโมชั่น บลูเบอรรี่ PanAsia ซื้อ 1 แถม 1 เลยมีบลูเบอรรี่แช่แข็งในตู้เย็นเยอะมากๆ

จึงต้องหาทางกำจัดบลูเบอรรี่ เลยได้มาเป็น Blueberry Mousse Cake ค่ะ

...Afternoon Tea วันนี้  ชวนมาจิบน้ำชาหอมๆ (Wild Rasperry Rose) คู่กับมูสบลูเบอรรี่เนื้อเบาๆ กับสโคนดอกอัญชัญนุ่มๆ หอมๆกันค่ะ ^^

ปล. ถ้าชอบเมนูนี้ อย่าลืมโหวต หมายเลข 46 ด้วยนะคะ ขอบคุณค่า ^^

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 53 14:41:07

จากคุณ : A Little Catz
เขียนเมื่อ : 4 มิ.ย. 53 13:07:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com