Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ย่างให้ไหม้ๆเยอะเข้าไว้สิ เขาจะได้ไม่ปรับ คิดกันได้ไงเนี่ย สมองน่ะมีมั้ย  

เมื่อวานไปกินที่ร้าน Grill and more (Log Home เก่า) ตรงซอยทองหล่อครับ

ร้านเขามีโปรโมชั่น มา3จ่าย2 Netหัวละ450รวมน้ำแล้ว ทุกๆวันจันทร์ครับ

โต๊ะผมไปกันสิบคนครับ โต๊ะข้างก็น่าจะพอๆกัน

เผอิญผมนั่งหันหน้าเข้าหาโต๊ะข้างๆครับ ก็เห็นนะครับว่าหยิบมาเยอะมากๆ

เข้ามาเวลาใกล้ๆกันครับ พอเวลาใกล้จะหมดพนักงานเขาก็มาบอกครับ

เหลือบไปเห็นโต๊ะข้างๆ เทถาดที่เหลือๆลงเตาย่างหมดเลยครับ

ดูก็รู้ว่าไม่ไหวกันแล้วแต่ละคน ที่เทลงไปคือย่างให้มันใหม้

ผมเดินไปกดน้ำเลยแกล้งเหลือบมองดู

แต่ละคนเอาตะเกียบเล่นกับ เนื้อ หมู กุ้ง หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์

นั่งบี้ให้มันใหม้อย่างสนุกสนาน เพียงเพราะไม่อยากโดนปรับ

ผมไม่แน่ใจเขาปรับหรือเปล่านะครับ แต่โต๊ะผมไม่มีการหยิบเผื่อ

ไม่หมดค่อยหยิบเพิ่ม เราไม่รู้ว่าท้องของคนในโต๊ะเราจะกินมากแค่ใหน

ผมเดินไปถามพนักงานครับว่า ถ้าของอยู่ในถาดเอามาคืนได้มั้ยถ้ายังไม่ได้ย่าง

พนักงานก็บอกว่าคืนได้ครับ ไม่น่าเกลียดอะไร

ผมบอกว่าโต๊ะข้างๆเอามาย่างให้ใหม้เอาผิดได้มั้ย คำตอบคือไม่ได้ครับ

เพราะย่างใหม้มันเสียกินไม่ได้ แต่ถ้าเหลือในจานสภาพที่กินได้เลยมากๆเขาจะปรับ

และ

พนักงานเธอขอบ่นว่า เยอะมากๆพวกที่ทำแบบนี้

ส่วนใหญ่มากันเยอะๆหยิบเผื่อให้คนอื่นในโต๊ะ สุดท้ายกินไม่หมด

ก็เอามย่างเล่นให้เสียของ ได้ฟังแล้วก็เศร้าใจครับ

อาหารพวกนี้ที่ พวกควายไร้สมอง เอามาย่างเล่น

ถ้าเอาไปคนยากคนจนได้กินยังทำประโยชน์ได้มากกว่านี้

แต่โดยเหตุของบุฟเฟ่ล่ะครับ เขาไม่ให้เอาออกนอกร้าน

ได้แต่ฝากๆกันไว้ครับ ช่วยๆกันหน่อย หยิบแต่พอควร ไม่พอยังมีเติม

กินทิ้งกินขว้าง เขาบอกว่าชาติหน้าเกิดมาจะไม่มีกินนะครับ

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

จากคุณ : Mbell
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 53 06:33:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com