Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเพื่อนๆที่เคยเอาขนมไปฝากขายครับผม มีการจัดการยังไง  

พี่สาวจะลองทำขนมไปฝากขายดูบ้างน่ะครับผม เรื่องแพ๊คเกจจิ้งนี่ผมจัดการให้เรียบร้อยละ แต่ยังมึนๆงงๆเรื่องระบบของการฝากขายอยู่

ปกติแล้วเค้าจะมีการให้กำไรร้านที่ฝากขายกันอยู่ประมาณเท่าไหร่หรือครับ เดาๆว่าน่าจะประมาณ 20% แล้วในส่วนของเรื่องการเก็บเงิน เราจะเคลียร์เงินกับร้านที่เราไปฝากขายวันไหน ตั้งแต่วันส่งของ หรือวันที่ไปรับของคืน (หรือวันที่ส่งของรอบสอง)

และถ้ามีขนมที่นำไปฝากขายเหลือ จะมีการจัดการยังไงครับผม หักเงินจากร้านที่รับฝาก หรือ เราต้องรับผิดชอบในส่วนนี้เองครับ

รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับผม

จากคุณ : As it happens to be me
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 53 22:50:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com