Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^" หลังจากไม่ได้โพสกระทู้ซะนาน วันนี้นำเสนอ "ไก่ห่อใบเตย" สูตรตามมีตามเกิดเด็กหอเจ้าค่ะ แถมด้วยมื้อเย็นเมื่อวาน ^^"  

สวัสดีค่ะ ^^"

ไม่รู้ว่าจะยังพอมีใครจำคนเอ๋อๆ คนนี้ได้หรือเปล่า ห่างหายจากก้นครัวไปเกือบครึ่งปีแล้ว ถ้าจำไม่ผิดน่าจะโพสกระทู้ล่าสุดเมื่อก่อนปีใหม่มั้งคะ แหะๆๆ ไม่ค่อยได้โผล่หน้ามาเท่าไหร่ ยุ่งๆ หัวฟูทุกวัน เอิ้กๆๆ วันนี้มีเวลาว่างเพราะอากาศไม่ค่อยดี ไม่สมควรออกไปตะลอนเป็นอย่างยิ่ง เลยถือโอกาสโพสอาหารชาวหอแบบตามมีตามเกิด ส่วนผสมไม่ครบ แต่นานๆ จะได้ส่วนผสมสำคัญมา เลยต้องลงมือซักหน่อย พอดีเมื่อสองวันก่อน แหม่มไปทานอาหารจีนแถว Queensway (แต่ไม่ใช่ Four Season นะ ฮ่าฮ่าฮ่า) ได้แวะซุปเปอร์แถวนั้น ส่วนใหญ่จะเป็นของเอเชีย ไปเจอใบเตยค่ะ เห็นแล้วตื่นตาตื่นใจ ถึงแม้ว่าราคาจะไม่ใช่ถูกๆ แต่นานๆ เจอที เลยสอยมาค่ะ

เลยกลายเป็นเมนูนี้ "ไก่ห่อใบเตย (แบบตามมีตามเกิด)" ปิดท้ายด้วยภาพอาหารเย็นมื้อวาน ไปดูหนังกับน้องมาค่ะ "Robin Hood" เสร็จแล้วแวะไปทานอาหารเม็กซิกันกันค่ะ เลยถ่ายรูปมานิดหน่อย พนักงานหล่อมากกก แต่ไม่กล้าถ่ายรูปมา ฮ่าฮ่าฮ่า

^^

จากคุณ : mamchan
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 53 00:03:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com