Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~~~~......เมื่อ Koamania ชวนกันมากิน.....เผ็ดๆกับ"ต้มพริกteenไก่"แล้วมี"หมูน้ำปลาประจำตระกูล"มาแก้เผ็ดจ้า..........~~~~  

สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆชาวก้นครัวทุกท่าน....
ชื่อกระทู้ยาวซะไม่มีเลยเรา... อ่านเองขำเอง...555
ไม่รู้จะเขียนยังไงดี....เอาตามนั้นล่ะกันเนอะ...

ขอเกริ่นก่อนว่า เมื่อหลายคืนก่อน นอนฝันว่าได้ไปกินข้าวกับเพื่อน....
นิมิตรไปว่า อาหารบนโต๊ะมีมากมายหลากหลาย...
ถ้วยนึงที่สะดุดตาสะดุดใจมากๆคือ ต้มซุปเปอร์....
ฝันว่าซดไปหลายอึกหลายช้อน ก็รู้สึกไม่แซ่บสะใจ....
พอตื่นจากฝัน ไปเล่าให้แม่ฟัง แม่เลยบอก สงสัยจะอยากกินเลยเก็บไปฝัน...5555
ไหนๆวันนี้วันหยุด แม่เลยซื้อขา&teen ไก่มาให้ ครึ่งกิโลฯ....
เลยกะจะเอามาต้มกิน ใส่พริกให้แซ่บแสบทรวง ซดน้ำให้หายอยากสักที...
ทำไปทำมา มันไม่ใช่ต้มซุปเปอร์ ด้วยความที่เครื่องเคราไม่ครบ....555
เจ้าน้องชายเรียกหม้อนี้ว่า"ต้มพริกteenไก่มหาประลัย".....55555
วันนี้ไม่ต้องพึ่งลิปสติกนะคะ ปากแดงธรรมชาติเลยจ้า....^ ^

พูดแล้วเดี๋ยวจะหาว่าเราโม้กันไป เดี๋ยวลองมาชมมาชิม "ต้มพริกteenไก่กันดีกว่าค่ะ...^ ^

จากคุณ : Koamania
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 53 20:32:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com