Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปทานมาแล้ว ครัวยุพิน ทะเลบางขุนเทียน คอนเฟิร์ม อร่อยและถูกมากค่ะ  

เนื่องจากเราอยากทานอาหารทะเลมาก และเห็นกระทู้หลายๆที่ที่ไปชายทะเลบางขุนเทียน และไม่ไกลจากบ้านเราค่ะ
- เราได้ออกเดินทางจากบ้านก็ใช้เวลาประมาณ 40 นาที เดี๋ยวนี้เจริญขึ้นมาเยอะเหมือนกัน ถนนทำเสร็จแล้ว แล้วเราก็ไปถึงร้านครัวยุพิน
(ขอโทษด้วยน่ะค่ะที่ไม่มีรูปประกอบ เนื่องจากลืมเอากล้องไปค่ะ แล้วโทรศัพท์ก็ลืมเอาไว้ในรถ พอดีได้ที่นั่งที่เป็นซุ้มค่ะ นั่งจนขี้เกียจลุกเลยค่ะ
อากาศดีมาก แต่ที่นั่งแบบนี้เต็มตลอดค่ะ
-อาหารที่สั่งค่ะ ขอบอกประทับใจที่นี่มาก
อาหารนี้เราทานกัน 2 คนค่ะ
1.ปูม้านึ่ง ครึ่งโล  225 บาท ขอบอกสดมากๆๆ
2.กุ้งชุบแป้งทอด 70 บาท
3.กุ้งอบวุ้นเส้น  70 บาท  (ประทับใจมากค่ะ เมนูนี้ อร่อยและถูก หม้อไม่เล็กเลยหม้อเหมือนร้านกุ้งอบวุ้นเส้นถั่วไปที่หม้อละ 150-200 ค่ะ
แต่ที่นี่ขาย 70 บาทค่ะ แต่กุ้งตัวไม่ใหญ่ไม่เล็ก  ชอบมากๆๆๆๆ )
4.กุ้งแชบ๊วยเผา 1 จาน    140 บาท    (มีประมาณ 10 กว่าตัวมั้งค่ะถ้าจำไม่ผิด เพราะจานนี้ทานคนเดียวค่ะ
5.ปูเนื้อเผา    ตัวใหญ่มากเหมือนกันน่ะค่ะ ประมาณครึ่งโล   300 บาทค่ะ
6.ยำหอยแครง จานนี้ 80   (จานนี้ธรรมดาค่ะ )

** อาหารหวาน สละลอยแก้ว กับน้ำมะพร้าว ค่ะ
 (เราจำราคาได้แม่นเพราะประทับใจกับราคาและเราจะตรวจบิลทุกใบที่เขาเขียนเพื่อดูรายการให้แน่ใจค่ะเวลาไปทานนอกบ้าน )

รวมราคาทานไป 2 คนหมดไปทั้งหมด 9** กว่าบาท เกือบพันค่ะ
ถูกมากและอร่อยกินอาหารทะเลกันสะใจเลยค่ะ บริการที่นี่ก็ดีค่ะ รอไม่นานมาก น้ำจิ้มซีฟู้ดอร่อยค่ะ จะกลับไปทานที่นี่อีกไมนานนี้ ติดใจค่ะ
ขอบคุณเพื่อนๆที่แนะนำที่นี่น่ะค่ะ ทำให้เราได้ทานร้านอร่อยและไม่แพงค่ะ
ขอบอกว่าราคาพอๆแถมอาจจะถูกกว่างานกินปูที่เขาจัดอีกค่ะ เพราะไปทานงานนั้นเหมือนกัน เสียเงินไปเกือบๆเท่ากันเลยค่ะ แต่ของน้อยกว่าและทานไม่ค่อยสะดวกค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 53 08:56:35

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 53 08:56:05

จากคุณ : blackfamily
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 53 08:52:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com