Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***** มาชื่นชมกันแต่เช้าค่ะ กับไก่ทอด ร้านคุณลุงชุดขาวใส่แว่นถือไม้เท้า (ยาวไปป่าวเนี้ย)***  

วันนี้มีเรื่องที่น่าชื่นชมมาบอก กับไก่ทอด "เค เอฟ ซี" ค่ะ
เรื่องมีอยู่ว่า............
หลังจากที่เสียความรู้สึกกับร้านอาหารขยะสีแดงคาดเหลืองขึ้นต้นด้วย M ที่เปิด 24 ชม.ไปแล้ว ก็เลยหันมารับประทานไก่ ของคุณลุงชุดขาว........เข้าเรื่องค่ะ

***เรื่องนี้เป็นเรื่องที่คุณแฟน ฝากมาบอกกล่าวกันค่ะ ว่าเขาเจอเรื่องที่น่าชืนชมมากับ ร้านนี้ ที่สาขาเซียร์รังสิตค่ะ เมื่อคุณแฟนได้เข้าไปซื้อข้าวผัด ไก่ทอด และไก่เผ็ด แป๊บซี่เล็ก เขาสั่งอาหารเสร็จก็ยืนรอประมาณ 6 นาที :14 วินาที ค่ะ พออาหารมา น้องผู้ชายที่รับออเดอร์ตั้งแต่แรกเขาก็ไม่หยิบอาหารให้สักที แถมเขายังเอาแป๊บซื่แก้วเล็กที่เราสั่งเก็บไปทิ้ง แล้วเปลี่ยนแก้วใหญ่ให้
คุณแฟนเลยถามว่า : นี่ ! อะไรครับน้อง ผมสั่งแก้วเล็ก
น้องพนักงาน : อ๋อ ไม่มีอะไรคับ พอดี พี่สั่งอาหาร แล้วยืนรอนานไปหน่อย       เป็นความผิดของทางร้านครับ ผู้จัดการก็เลยให้เปลี่ยนเป็นแก้วใหญ่ให้พี่ครับ
คุณแฟน : อึ้งค่ะ ไม่คิดว่าเขาจะบริการดีขนาดนี้
แต่จริงแล้ว.....สาขานี้เขาก็ดีนะคะ บริการดีตลอดมา เพราะเราใช้บริการทุกอาทิตย์เราก็เห็นพัฒนาการเขามาเรื่อย ๆ ที่สำคัญ สาขานี้เขาไม่รังเกียจผู้พิการด้วยค่ะ เพราะเขาจะมีการรับพนักงานที่ ร่างการไม่ค่อยปกติเหมือนคนทั่วไปเข้าทำงานด้วยค่ะ  ช่างเป็นอะไรที่น่าชื่นชมดีค่ะ พนักงานเขาก็ยิ้มแย้มดีค่ะ ขออะไรได้อย่างนั้น เร็วและถูกใจค่ะ............

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 53 11:47:05

จากคุณ : งามขนาด
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 53 08:47:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com