Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~~~~ รบกวนเพื่อนๆที่ถ่ายรูปขนมลงบล็อก .. ช่วยมาแนะนำหน่อยค่ะ.. ~~~~~  

ตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้อกล้อง ตัวใหม่อยู่
เข้าไปอยู่ห้องกล้องมา 2-3 อาทิตย์แล้วล่ะค่ะ

สุดท้ายยังตัดสินใจไม่ได้ว่้าจะซื้อกล้องแบบไหน
จะเป็นDSLR หรือ compact ดี

อยากให้เพื่อนๆ แนะนำหน่อยค่ะ
หรือเพื่อนบอกหน่อยนะค่ะว่าเพื่อนๆ ใช้กล้องอะไรถ่ายรูปขนม

ถ่ายออกมาถึงสวยจังค่ะ

ตอนนี้เมษ์มีกล้องอยู่ 2 ตัวแล้ว เป็นของ sony cybershot T1 (นานแล้วไม่สามารถถ่ายแบบชัดตื้นได้ค่ะ) อีกตัวก็เป็น sony handycam เป็นกล้องวีดีโอ
ก็ไม่สามารถถ่ายแบบ marco ได้อีกเหมือนกัน

แต่อยากได้ถ่ายแบบชัดตื้น (มากกกกค่ะ)marco

แต่ก็กลัวจะซื้อมาแล้วจะใช้ไม่คุ้มกับราคาที่ซื้อกล้องมากคะ

ตอนนี้กำลังดูๆ อยู่

อยากให้ช่วยหน่อยนะค่ะ

จะได้เป็นไอเดียในการตัดสินใจค่ะ

ไม่ได้post ห้องผิดหรอกค่ะ

เพราะว่าจะเอามาถ่ายขนม

ถามเพื่อนๆ ที่ถ่ายขนมเหมือนกัน ดีที่สุด (จริงไหมค่ะ)

ขอบคุณมากนะค่ะ

จุ๊บ จุ๊บ

จากคุณ : ตาโตสุดสวย
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 53 15:18:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com