Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร้านทิพวรรณ ลาดพร้าว เสียเวลา เสียความรู้สึก  

วันนี้เวลาประมาณทุ่มนึง เรานัดกับแฟนว่าจะไปกินร้านทิพวรรณ (แถวๆลาดพร้าว 99-101 ค่ะ) เพราะแฟนอยากกินมาก พอไปถึงคนแน่นร้านเลย มีที่ว่างแค่โต๊ะเดียว เราก็เข้าไปนั่ง นั่งรอประมาณ 5 นาที ยังไม่ทันสั่งอะไรเค้าก็เอาน้ำแข็งกับน้ำเปล่ามาเสิร์ฟ ด้วยความที่หิวน้ำก็จัดการกินซะก่อนเลย

นั่งรออีกซักพักมีพนักงานมารับออร์เดอร์ค่ะ เราสั่งอาหารเวียดนามไปประมาณ3-4 อย่าง พอพูดเสร็จน้องเค้าตอบกลับมาว่า อาหารเวียดนามหมดทุกอย่างค่ะ เหลือแต่ก๋วยจั๊บเวียดนาม แต่อาหารอีสานยังมีค่ะ

เราเริ่มปรี๊ด เพราะตั้งใจจะมากินอาหารเวียดนาม แต่ก็ไม่อะไร เอาเหอะกินอาหารอีสานก็ได้ ไหนๆก็มาแล้ว เราก็เลยสั่งใหม่ ยังไม่ทันพูดจบ พนักงานอีกคนเดินมาบอกพนักงานเสิร์ฟโต๊ะเราว่า อาหารหมดทุกอย่างแล้วนะ

ปรี๊ดที่สอง เราอึ้งค่ะ ทำไมไม่บอกกันก่อน เราเลยจ่ายแค่ค่าน้ำไป 24 บาท โต๊ะข้างๆถึงกับอึ้ง (เพราะเค้าสั่งอาหารไปแล้ว ไม่รู้ว่าโต๊ะนั้นเค้าจะได้กินรึเปล่า ) แล้วก็เดินออกจากร้าน

เราเคยทำงานร้านอาหารมาก่อนค่ะ ถ้าอะไรหมดจะแจ้งให้น้องที่รับแขก/น้องที่เสิร์ฟรู้ทันทีและจะได้บอกกับแขก เเขกจะได้ไม่เสียเวลามานั่งรอ  แต่นี่หมดทุกอย่างก็แปลว่าคุณจะต้องไม่รับแขกเข้าร้านแล้วนะคะ ทำไมไม่มีใครซักคนคอยแจ้งหน้าร้านว่าร้านของหมดแล้ว ปิดให้บริการแล้วค่ะ ..

เราเสียความรู้สึกมากค่ะ เพราะตั้งใจจะไปกินมากๆ กลับต้องเสียเวลา คำขอโทษสักคำก็ไม่มี
บางครั้งเมื่อเจอสถานการณ์แบบนี้ลูกค้าอย่างเราๆก็ไม่ต้องการอะไรไปมากกว่าคำขอโทษหรอกนะคะ แม้ว่าจะไม่ได้เป็นเหตุการณ์อะไรร้ายแรง เราไม่ได้ป่วยหรือได้รับอันตรายจากการรับประทานอาหารของคุณ  บอกได้คำเดียวว่าเสียความรู้สึก

บ่นให้ฟังค่ะ ไม่ได้จะมาอะไรมากมาย อยากให้ทางร้านปรับปรุงการให้บริการมากกว่านี้ค่ะ อย่าไปทำลายความตั้งใจที่จะมาใช้บริการของลูกค้าท่านอื่นเลยนะคะ

ส่วนตัวเราเข็ดค่ะ คงไม่ไปอีกแล้ว

จากคุณ : แก้วตาขาร็อค
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 53 23:30:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com